Guest viewing is limited

hainguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thân Gửi !
chuyện là thế nầy ông anh mình nuôi chòe lữa con duôi 26, trong quá trình cho chim ăn thì ông anh mình quên đống cửa lồng, thế là em nó về với thiên nhiên
đó không phải là câu chuyện QUÊN ĐỐNG CỦA LỐNG duy nhất của ông anh mình mà còn rất nhiều anh em như vậy,
cho nên mình lập topit này mong anh em nào có cách làm cửa lồng " tự khóa" khi mình cho ăn quên đống lại ko? rất mong anh em cho y kiến giúp mọi người GIỮ ĐC CHÚ CHIM YEU QUÝ.
thân ái !!!
em có 1 cách là : dùng 1 vật gí đó nặng ( óc vích, đá nhỏ) cột vào của lồng, khi cho ăn quên đống của với sức nặng của những VẬT TREO NGAY CỦA LỒNG se tự đống cừa lòng
rất mong ae chỉ giáo

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
Ðề: Cach Làm Cửa Lồng Tự Đống

bác lấy cọng dây thun đó. Cột lại. Khi cần thì kéo lên sợi thun căng ra. Còn khi làm xong đưa tay ra khỏi lồng là sợi thun sẽ co trở lại đồng thời kéo luôn cái cửa cho ta kekekeke. Nhưng lâu lâu phải coi lại do phơi nắng thì cọng thun sẽ đứt và lúc đó đừng có trách e nghen hjhj:a01::a01::a01:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
vậy cũng ko tiện bằng bạn mua cái lò xo nhỏ nhỏ, vừa đủ lực kéo gắn vào, hoặc chơi như đầm sen ý, mua dây xích về móc trước của ka ka! chỉ địa điểm lửa xổng đi. hôm nào hô hào a e lên đánh ka ka
Thân

hainguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy cũng ko tiện bằng bạn mua cái lò xo nhỏ nhỏ, vừa đủ lực kéo gắn vào, hoặc chơi như đầm sen ý, mua dây xích về móc trước của ka ka! chỉ địa điểm lửa xổng đi. hôm nào hô hào a e lên đánh ka ka
Thân
bác muốn ĐÁNH thì hẹn ngày đi em dẩn đi: 0986825115, chắc em nó chưa đi xa đâu, hôm vừa rồi nó có về mà ko có lồng bẫy

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
ak ak. Ae lên đánh thì nếu được chỉ xin bác chầu cafe thôi kakaka. Bác nói thử ở khu vực nào để ae còn biết. E ko có lồng bẫy nhưng để e mượn, với lại vác con lửa lên dụ cho kekekeke. Tuần sau bác rảnh ngày nào ????? tuần này e bận ồi

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
có 1 cách để không phải ngồi buồn khi quên đóng cửa lồng là các bác nên chọn(nếu được các bạn tự làm cho mình ..)những chiếc lồng có cửa thật nhẹ.kéo cửa lên khi buôn tay cửa sẹ tự đóng

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn bạn chủ topic đã đưa ra 1 chủ đề rất hợp thời. Bản thân mình cũng đã xổng hơn 5 em vì tội quên đóng, để hở cửa lồng.
Theo mình các cách trên đối với lồng tre thì khó áp dụng được vì cửa lồng tre rất rít nên dễ bị kẹt. Mình đề xuất 1 cách (chỉ đề xuất thôi chứ chưa thực hiện, :a01::a01::a01:) là thay cửa tre bằng cửa sắt vì cửa sắt nặng và các vòng bản lề rộng nên dễ dàng tự rớt xuống (ví dụ như cửa lồng sắt, lồng tắm).

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a02: bác đục cái lỗ của nam của thật to ra khi nâng lên thả tay ra là nó tự xập xuống :D quá đơn giản

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
ko đơn giản như bác nghĩ đâu. Đâu phải cái nào nó cũng xuống. E thấy làm lò xo hoặc dây thun là tốt nhất. Ko phải làm thêm cái gì nữa cả mà lại nhanh gọn

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Lồng lấy về bạn sẽ phải sửa lại cho cái lỗ chỗ kéo lên kéo xuống rộng 1 chút như vậy khi mở rồi bỏ tay ra cửa sẽ tự rơi xuống.
Cách nữa rất đơn giản là các bạn phải cẩn thận và không được bao giờ quên đóng cửa lồng mỗi khi mở vào :)

poloman

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn mua lồng hoăc đặt lồng thêm cái cửa thẻ nữa thì không bao h bạn quên đóng cửa được

hainguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ak ak. Ae lên đánh thì nếu được chỉ xin bác chầu cafe thôi kakaka. Bác nói thử ở khu vực nào để ae còn biết. E ko có lồng bẫy nhưng để e mượn, với lại vác con lửa lên dụ cho kekekeke. Tuần sau bác rảnh ngày nào ????? tuần này e bận ồi

Bác đơi Chủ Nhật này em đi tìm em nó o đâu ko bit còn o khu vuc của em ko nủa hay là có Bác Cao Nhân nào bẻm rồi ko chừng, nếu em nó còn mình alo bác nha, bác đoi85 tin vui nha

nguoi yeu chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lúc nào ở cửa lồng của bạn cũng phải có một cái xích nhỏ hoặc dây...đại loại cái gì đó để buộc lại, khi làm gì bỏ ra phải đóng lại luôn và phải"buộc, khóa,...."cho nó tạo thành thói quen tốt,k đó cũng là 1 cái tật đó bác ợ".
Không có một ngày bác có con chim mà bác thích nhất sẽ tung cánh............vvvvvvuuuuuuuuuuuutttttttt bay.:a43:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

choelua.cantho

Thành viên mới
SVC$
0
chủ đề này hay đây. trong sự nghiệp nuôi chim ai cũng không dưới một lần quên đóng cửa lồng để xổng chim. cuộc sống bao nhiêu điều phải lo toan, cơm - áo - gạo - tiền. và các khoản linh tinh mèo mỡ bên ngoài - nào là khoản lương thưởng dành mua chim sợ vợ phát hiện. đôi khi ta hay nghĩ vu vơ về con chim lông mao chân dài nào đó mà để sổng mất con chim lông vũ yêu quí. bản thân tôi cũng đã quên đóng cửa lồng để sổng mất 1 con lửa đuôi 23 .. híc ...híc ... , gã hàng xóm bắt được vì biết chim hay nên mình chuộc bao nhiêu cũng không chịu, gã giữ lại nuôi, giờ mỗi lần ra bãi thấy nó hót , chạy cầu đánh đuôi, đuôi lụa 23 cứ đập lên đập xuống mà lòng mình cứ nghẹn ngào ... các bác phải nhớ nhé khi mở cửa lồng chăm sóc chim thì vợ có cầm chổi ra cũng kệ. theo ý mình các bác mua giấy nhám mịn xạc lại mấy cây nan cửa cho nhỏ lại và trơn chu một tí, khi kéo cửa lên buông ra là cửa tự sập lại ah.... lồng thường thì làm cách này được chứ lồng xịn thì chẳng ai giám đánh giấy nhám nhỉ, vẫn là cẩn thận thì hơn, khi ta chăm con chim ấy ấy của ta hoặc của vợ ... khi song việc chẳng bao giờ quên kéo lại nhỉ .. chăm chim hót sao dễ quên thế ...... kakakaka

coonline

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình nghĩ cách thiết thực nhất là ghi nên tờ giấy dòng chữ sau ( ra vào nhớ đóng cửa ) rồi ra tiệm ảnh ép bờ lát tích . sau đó kiếm 1 đoạn thép cột tờ giấy vào cửa lồng là okie nhất khì khì...

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ai cũng có cách riêng và hay hết nhưng theo mình thì vẫn ko khả quang cho lắm.dù gì đi nữa cẩn thận vẫn hơn

thân

windy_nl

Thành viên mới
SVC$
0
Tui có cách này, thây vừa đẹp mà củng sài được. Tháo mấy cây nan ở cửa ra, dùng mũi khoan, khoan dùi cho lổ nan bự ra hơn cây nan rồi lắp nan vào lại, khỏi cột linh tinh xấu lồng hjhj

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Tui có cách này, thây vừa đẹp mà củng sài được. Tháo mấy cây nan ở cửa ra, dùng mũi khoan, khoan dùi cho lổ nan bự ra hơn cây nan rồi lắp nan vào lại, khỏi cột linh tinh xấu lồng hjhj
Cách của Windy như này chí phải lắm nah! nếu cửa quá nhẹ mà tự rơi hơi chậm thì đêm thêm tý chì hay chút gì đó nhỏ mà nặng phía trong cửa để khỏi mất thẩm mỹ nữa thì ok.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom