Guest viewing is limited

sau xanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
+để có bộ giò bẫy cu gáy! đơn giản lắm bạn ah! chỉ cần 100k là có 1 bộ 15 giò! thân!
-=nếu làm , bạn phải là người kiên nhẫn, tỷ mỷ, có đôi mắt sáng, có siêu dù,có siêu cáp, và có kĩ thuật, và ít nhất cũng từng đánh hạ thổ, ít nhất bạn phải thấy 1 lần thì mới làm được, có lẻ bạn ????? vì sao phải có đôi mắt sáng??? đơn giản! vì siêu dù, siêu cáp nhỏ như cọng tóc, muốn buột được thì phải lòi con mắt ra nhìn!!! hehehehe!!!:a15::a06:
= giò bẫy gồm các phần sau:
mỗi bộ giò gồm nhiều giò nối với nhau ,mỗi giò gồm:
1}cọng thép nhỏ dùng để cắm xuống đất khi đi bẫy,và là nơi cột cáp vào.
2) - siêu dù buột vào cáp, vì siêu dù khi thắt thòng lọng chắt hơn !
3) vòng kim loại dùng để thắt thòng lọng( trơn hơn) so với siêu dù.
4) vật nặng khoản 100g, cột vào bộ bẫy, khi chim dính giò thì tung bay lên mạnh, nếu buột cố định có thể gảy giò chim hoặc đức dây siêu dù, khi chim bay thì mang theo vật nặng, bay lên , rớt xuống, bay lên nữa lại rớt!!! vài lần là chú chim "mệt thở hổn hển" !! thế là nằm im mà thở!!! chờ ta đấn túm!!!

chao mao co don VT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác sâu xanh cho em hỏi cách làm giò bẫy gà rừng co giống như bẫ cu không ak/:a35::a35::a35::a35::a35::a35:

chithanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ơi giò gà rừng cũng giống như giò cu gáy vậy nhưng to hơn nhiều vì gà rừng to mà. cách làm cũng giống nhau. bạn cần phải có nguyên vật liệu như bạn SAU XANH nói nhưng không cần siêu nhỏ đâu. mà mình khuyên bạn không nên làm, vì mình chưa có tay nghề làm.
1 là đánh không dính
2 là nếu dính cũng dễ sẩy chim thêm tức thôi
3 là nó không được đẹp cho lắm
người làm được giò chim rất khéo tay và kiên nhẫn lắm bạn à, nếu không tìm được chổ bán thì mới làm thôi.chúc bạn thành công

chungan

Thành viên mới
SVC$
0
cho mình hỏi?Mình mới vào nghề. Các anh em nao 2 biết cách làm bẫy dàn cò thì chỉ mình cách làm với.thanhk

trangbangboy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
+để có bộ giò bẫy cu gáy! đơn giản lắm bạn ah! chỉ cần 100k là có 1 bộ 15 giò! thân!
-=nếu làm , bạn phải là người kiên nhẫn, tỷ mỷ, có đôi mắt sáng, có siêu dù,có siêu cáp, và có kĩ thuật, và ít nhất cũng từng đánh hạ thổ, ít nhất bạn phải thấy 1 lần thì mới làm được, có lẻ bạn ????? vì sao phải có đôi mắt sáng??? đơn giản! vì siêu dù, siêu cáp nhỏ như cọng tóc, muốn buột được thì phải lòi con mắt ra nhìn!!! hehehehe!!!:a15::a06:
= giò bẫy gồm các phần sau:
mỗi bộ giò gồm nhiều giò nối với nhau ,mỗi giò gồm:
1}cọng thép nhỏ dùng để cắm xuống đất khi đi bẫy,và là nơi cột cáp vào.
2) - siêu dù buột vào cáp, vì siêu dù khi thắt thòng lọng chắt hơn !
3) vòng kim loại dùng để thắt thòng lọng( trơn hơn) so với siêu dù.
4) vật nặng khoản 100g, cột vào bộ bẫy, khi chim dính giò thì tung bay lên mạnh, nếu buột cố định có thể gảy giò chim hoặc đức dây siêu dù, khi chim bay thì mang theo vật nặng, bay lên , rớt xuống, bay lên nữa lại rớt!!! vài lần là chú chim "mệt thở hổn hển" !! thế là nằm im mà thở!!! chờ ta đấn túm!!!

Làm giò rất cực nhưng nếu làm quen rùi thì không khó lắm đâu.Nếu bạn biết kỹ thuật thì một ngày có thể làm xong vài bộ.Vốn thì không đắt.Nếu làm một bộ 7 chân giò thì vốn ...chưa đến 10 nghìn.Nhưng ngoài chợ bán đến năm sáu chục nghìn cũng đủ thấy công việc đòi hỏi sự tỉ mỉ như thế nào.:a36:

MrCu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uhm mình củng thấy làm cái này thì dòi hỏi sự tỉ mĩ cao .về phần nguyên vật liệu thì đâu phải dể tìm đâu .nếu có thời gian rảnh thì củng nên làm thử cho biết có ai biết địa chỉ bán giò ở HCM không chỉ mình với .hoặc chổ nào bán các loại siêu cáp siêu dù thì chỉ mình với thanks các bạn nhiều nha

thinhlc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
dò bẫy cu

dùng mồi đất thì phải có vài bộ dò ,ai bít làm dò hay có hình dò up lên để mình làm theo với,thank

baoanh92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: dò bẫy cu

không phải ai cũng làm được đâu bạn ! theo mình bạn nên tìm các nghệ nhân đặt vài bộ mà xài không mắc lắm đâu

thinhlc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở chỗ mình không đào đâu ra người làm giò bán đẻ mua cả,không lẽ đáp máy bay vào tp HCM để mua.tiếc là không có ai nhiệt tình giúp chỉ cách làm để học hỏi.dấu nghề không ah

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Ae nào có ảnh thì up lên cho mọi người cùng xem cái gio được làm thế nào. nếu chụp chi tiết từng bộ phận và cả kích thước nữa thì tốt nhất.

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0

memap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: dò bẫy cu

bạn ơi làm giò cũng là cả 1 nghệ thuật đó, có bộ giò ra trận là bắt được bổi có bộ mang hoài mà ko bắt đc. nếu bạn ở tphcm mình sẽ chỉ chỗ cho bạn đặt giò đẹp lắm.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

DongVu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ở sài gòn thì ra thuận kiều chỗ mấy tiệm chim mà mua. 1 tay giò 10 cái giá 70 ngàn. lụp chụp đất cũng 70 ngàn.
thân

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
bác cho cái ảnh với, đọc thấy khó hình dung quá:a43::a43::a43::a43:

trung omon

Thành viên mới
SVC$
0
ở chỗ mình không đào đâu ra người làm giò bán đẻ mua cả,không lẽ đáp máy bay vào tp HCM để mua.tiếc là không có ai nhiệt tình giúp chỉ cách làm để học hỏi.dấu nghề không ah

khg ai dấu nghề đâu bạn ơi sơ bạn làm kg được thôi,bạn nhìn hình ãnh này đi View attachment 5156View attachment 5157bạn thấy chưa

chichchoe113

" mãi đi tìm.......! "
SVC$
0
thôi thì bạn cứ mua một vài bộ về đánh thử và chiêm nghiệm tìm tòi chứ nghề thì ít ai chỉ lắm bạn ơi! bạn qua bên cugay.org bên đó người ta chỉ dẫn cặn kẽ lắm!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom