Guest viewing is limited

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mong các cao thủ chỉ giúp về cách sử dụng hai loại sâu quy và sâu gạo thế nào cho hợp lý. Ở đà nẵng mình ko có sâu quy chỉ có sâu gạo và mình rất sợ tác hại nên chưa dám dùng chỉ cho ăn châu châu thôi, nhưng vì chổ mình châu châu ko có thường xuyên nên mình muốn cho chim ăn thêm sâu gạo nhưng lại ko biết cách dùng thế nào cho hợp lý. Mong được sự giúp đỡ rất cảm ơn.

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Dùng sâu có sao đâu bạn ơi, ai nuôi chim chẳng dùng sâu để bổ sung mồi tươi cho chim, sâu quy còn dùng thường xuyên được huống chi sâu gạo. Dế và châu chấu vào mùa mới có thôi, còn sâu thì quanh năm luôn. cho ăn sâu là sach và an toàn nhất. ăn dài ngày được, dế và châu chấu phải bảo quản ko thì nó sẽ rất hôi, vữa ra ghê lắm.

Nói chung là ko vấn đề gì cả, nhưng cho ăn có liều lượng mỗi ngày, ko nên lạm dụng quá, bất kỳ mồi gì, gọi là bổ sung mà. thân.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn có thể nói cụ thể hơn về lượng dùng bao nhiêu là đủ và dùng vào thời điểm nào của con chim. Rất cảm ơn.

tiendat916

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nuôi chim gì? nếu là Chào Mào thì vô thảo luận về thức ăn cho chào mào mà đọc thanks

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
bạn có thể nói cụ thể hơn về lượng dùng bao nhiêu là đủ và dùng vào thời điểm nào của con chim. Rất cảm ơn.
nói chung sâu gì cũng tốt cho chim,sâu thì có quanh năm,dế và châu chấu thì đến vụ mới có,sâu thì mỗi ngày cho ăn từ 5 đến 10 con,[cũng tuỳ thuộc từng thời kỳ con chim mà tăng hoặc giảm] chúc e có thành công:a19:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình có tí ý kiến , sâu quy bạn cho ăn ít sẽ tốt hơn vì nó ăn cám công nghiệp là chủ yếu nên tính nóng , còn sâu gạo ăn gạo mà gạo cũng thuộc hàng ngũ cốc nhiều protein nên cũng khá nóng , bạn nên cho ăn hạn chế thôi , ko nên lạm dụng nhiêu !

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
nói chung sâu gì cũng tốt cho chim,sâu thì có quanh năm,dế và châu chấu thì đến vụ mới có,sâu thì mỗi ngày cho ăn từ 5 đến 10 con,[cũng tuỳ thuộc từng thời kỳ con chim mà tăng hoặc giảm] chúc e có thành công:a19:
ko biết bác nói ở đây là sâu quy hay sâu gạo vì sâu quy to gấp 10 lần con sâu gạo nếu là sâu gạo thì như vậy thấy quá ít ko.
Mọi người có thể cho mình hỏi thêm là khi con chim đã líu rồi nhưng vẫn chưa căng thì mình có thể cho thêm sâu "gạo" khô để kích cho con chim chơi hết nước của nó được ko, nếu được thì có thể cho mình biết tỉ lệ thế nào là hợp lý

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
ko biết bác nói ở đây là sâu quy hay sâu gạo vì sâu quy to gấp 10 lần con sâu gạo nếu là sâu gạo thì như vậy thấy quá ít ko.
Mọi người có thể cho mình hỏi thêm là khi con chim đã líu rồi nhưng vẫn chưa căng thì mình có thể cho thêm sâu "gạo" khô để kích cho con chim chơi hết nước của nó được ko, nếu được thì có thể cho mình biết tỉ lệ thế nào là hợp lý
em cho chim ăn cám gì?E KHÔNG ĐỌC KỸ A NÓI,cũng tuỳ thuộc ,từng thời kỳ của chim mà tăng hoặc giảm sâu,nếu cho chim ăn nhiều sâu quá không tốt đâu,ví sâu nóng,nếu chim của e đã líu rồi mà trưa căng,e chịu khó mang chim đi giãi,như thế chim mới căng được, chúc e có chú chim líu tốt nhé:a17:

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
vậy cho em hỏi thêm là sâu khô bác nào đã thử chưa vì em đã thử mùa này trên 2 con bổi thì thấy líu vẫn vậy không căng cho lắm. Vì chỉ rảnh mỗi chủ nhật nên ko thời gian đem chim đi dợt nhiều ko biết có cách nào để kích con chim mình líu căng ko vậy.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Các bạn giải thích rõ hơn xem sâu gạo và sâu qui là như thế nào? hình minh hoạ thử xem vì ở miền Nam mình chỉ biết sâu qui và sâu super worm thôi,. thanhks

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thực ra bạn đã phân biệt được hai loại sâu rồi đấy chỉ có điều dùng tên giữa mình và bạn khác nhau thôi. Bạn gọi sâu quy là sâu gạo còn sâu super worm tức là sâu quy.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom