Guest viewing is limited

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Ðề: giúp mình với,chòe than bị hắt hơi

Nghe có vẻ liên quan đến đường hô hấp!Chim của bạn triệu chứng là há mỏ để thở đúng không?Bạn làm theo cách thứ 2 là cho uống siro thử xem,nếu không đúng thì cũng không ảnh hưởng đến sức khỏe của chim nên bạn đừng ngại!
Thân!

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Than bị kho khè- Help

Thân chào các Pro về Than, Em là người mới tập chơi.
Hôm rồi mới tậu được Em than bổi Đà nẳng (người bán nói vậy) rất to con vậy mà sau 2 tuần thì Em thấy nó cứ bị khò khè mổi khi nhảy mệt (há mỏ thở nghe như bị lên cơn suyễn vậy).
Như thế Mấy Pro cho EM hỏi nó bị gì, và làm sao để hết ạ?.
Em đang đị phóng sanh như hơi tiếc.
Cảm ơn nhiều.

manhthang2610

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Than bị kho khè- Help

ồ thế thì chim của bạn một là bị hen,hai là bị viêm họng,chim như vậy thể lực yếu nên mỗi lần nhảy nó bị mệt,khó thở nên thế đấy,cũng giống như người í mà.bạn ra hàng thuốc thú y kể bệnh tình của nó rồi mua một lọ thuốc đổ vào cóng nước cho nó uống khoảng 4 đến 5 ngày là khỏi.chúc thành công.

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
vấn đề này nói chung có rất nhièu ngưòi găp nhưng muốn chữa trị nó thì ai cũng cách riềng của mình nhưng theo mình , thì gừng nướng là hiệu quả nhất ........
1/ 1 củ gừng nứơng + muối .....
2/ giã nhỏ , xác vào bụng chim . và có thể cho chim xơi tái 1 miếng nhỏ .... làm 3 ngày chim khỏi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cach đây 2 tháng mình củng có 1 con bị như vây,nó hả họng ra, một chút lại sặc khẹc-khec.minh ko biết phải làm sao,cho an đầy đủ + sâu tươi hằng ngày nhưng khoảng hơn 1 tuần thì nghẻo luôn,MTCHIP cho mình hỏi đó là bệnh gì,cách hữu hiệu nhất ra sao,mình nuôi tahn bổi cứ bị vậy hoài,nhiều lúc đi bẩy lựa được 1 con ưng ý ghê,cuối cùng ......uổng công

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hiện tượng ho, sổ mũi của chim là do sức đề kháng của chim bị suy yếu, có thể là bệnh mãn tính của những chú chim già, mỗi lần như vậy mình ngâm 1 miếng nhân sâm nhỏ vào cóng nước cho chim uống vài ngày là khỏi.

nhandzo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Than nếu bị hen thì nên bỏ vì hết thuốc chữa.Còn nếu bị ho mỗi khi ra gió thì bắt nó ra,nhỏ thuốc ho nước(of trẻ em) vào miệng nhưng liều lương ít thôi,uống 2,3 ngày.Trong wá trình vào thuốc nhớ tủ áo lồng,ko cho chim tắm nước và nắng..Để chim cố định 1 chỗ..
Thân!!

linhttvt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình cũng có con Than bị bệnh như vậy , nó bĩ nghẹt mũi và thở bắng miệng nữa, hay bị ho hoặc át xì giống như người vậy, bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với.

vanhkhuyen1983

Thành viên tích cực
SVC$
0

trường hợp này mình đã bị, con than nhà mình cũng bị khò khè, nhảy 1 vài cái là há hốc mồm ra thở. Mình mua thuốc chữa gà rù,khò khè (trên thuốc ghi thế ) 1 hộp của nó có 50 gói, trong mỗi gói có 2 gói nhỏ. Mỗi 1 gói to pha với 8kg cám:a08: nhưng đừng có liều mà pha nhé. cám chim chỉ có 1 lạng thì ta liệu mà pha, mình pha cực kỳ ít thôi. Mình cho que tăm quệt 1 ít rồi cho vào cóng nước nó uống, hiiiii 3 ngày sau hết luôn . Tại đang ở cơ quan nên không nhớ tên thuốc, mai post lên nhé

nhandzo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Sao vẫn chưa post tên thuốc lên cho mọi người xem đi bạn vanhkhuyen...:a39:

bunhoc

Thành viên mới
SVC$
0

trị khò khè ra tiệm thuốc thú y mua enro 1g/2l nước, uống 2-3 ngày, trưa uống thêm vitc.

bibijio

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
than bị ắc sì

mình có e than mái bi ắc sì hoài kô biêt e no bị gì nưa mỗi lân như vây thấy tội e nó lăm anh e trên diễn đàn ai biêt canh chữa trị mình xin cam ơn

thân chào:a17:

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mìnnh chơi than lâu năm, chim vào mùa mưa hay bị sổ mũi hoặc ho nặng, lúc đầu a/e chỉ nhiều cách nhưng ko hết, chi thường có biểu hiện bệnh vào buổi sáng khi bung áo lồng ra, chim hót vài tiếng thì ho hoặc xù lông. Sau này được các vị tiền bối chỉ cách và quan sát mình biết cách trị bệnh này, dễ ợt à: Bạn có thể ghé tiệm thuốc tây hỏi mua chai thốc sổ mũi, ho,... hình như hiệu Taurin loại chai thủy tinh mầu nâu, dịch mầu đỏ hồng (mình cũng ko nhớ rõ, bạn có thể gọi ĐT: 0989378825 lúc tối khoảng 19g để rõ hơn) cho chim uống.
- Ho và sổ mũi nặng thì bạn bắt chim ra nhỏ một giọt vào mũi, một giọt vào họng (ngày 2 lần vào sáng và tối trước khi chim ngủ ) và hòa 1 muỗng cà phê vào cóng nước cho chim uống trong ngày đến khi hết (mình thường thấy 3 ngày là khỏi hẳn).
- bị sổ mũi thì hòa vào nước và nhỏ mũi một ngày là ok.

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quên mất,hiệu Toubriup xi rô ho loại chai thủy tinh mầu nâu, dịch mầu đỏ hồng của công ty dược phẩm Bến tre sản xuất.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom