Guest viewing is limited

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác nguyen van nam cho em hỏi tại sao ko đc nuôi choè bổi trong lồng vuông và lùn.Em nghĩ rằng nuôi trong lồng bé thì chim sẽ bớt nhảy hơn lồng rộng và mau thuần hơn chứ.Vậy nuôi chim bổi nên nuôi lồng to hay lồng bé,nuôi lồng nào nó bị lộn hả bác?:a40:

Đối với chim bổi theo mình thì không nên nuôi lồng lùn vì chim sẽ nhảy bể đầu, với lại chim bổi mới đem về thì không có tật lộn mèo. Chim thuần và căng lửa thì nuôi lồng lùn được để hạn chế không gian để chim khỏi lộn mèo. Vài dòng góp ý, mong ace chỉ giáo thêm.

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cách này ko chơi đc nhỡ làm sao thì chết nguy hiểm lắm em ko dám:a25:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Tại sao chim lộn mèo lại goị là tật vậy AE? Ngoài thiên nhiên mình cũng nhiều lần chứng kiến chim CT lộn đấy, ở chính trong vườn nhà mình. Nó tìm thức ăn dưới đất khi thấy con ruồi hay con gì đấy bay phía trên nó liền póc lên rồi lộn ngược xuống đất, cũng y chang lộn trong lồng vậy. Mình có thắc mắc không hiểu tại sao chim lộn cầu mọi người coi là tật, bởi vì lý do gì.?:a12::a12::a12:

phongcanh

Thành viên mới
SVC$
0
Xin chào Mem Cần Thơ!
Chắc bạn nói cho vui để mọi người tranh luận chớ, nếu làm dân ghiền không bao giờ ai làm thế.
Tôi xin nêu một kinh nghiệm chửa tật lộn mèo như sau. ta dùng sợi chỉ cột thành cái vòng đường kính khảng 30-35mm , sau đó xỏ hai cánh của chim vào, sau cho hai cánh hơi bị căng lên một tí ( giống như bị thúc ké vậy), chú ý không quá căng làm chim mất tự nhiên khi đứng, cũng không quá lỏng sẽ không có tác dụng.
Mục đích làm mất tự nhiên khi chim dang cánh để nhảy (bị kéo nhẹ) . Sau khi làm xong bạn đem chim ra hội dợt cũng không ai biết chim bạn đang "điều trị tật", chim vẫn chơi bình thường vì sợi chỉ nhỏ lẫn vào lông nên không ai biết.
Tuy nhiên đã lộn mèo thì dù bạn có chửa 1 năm khi bỏ ra thì chim cũng có thể lộn lại.
Chúc các bạn thành công.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom