Guest viewing is limited

nguyenbagiau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi nghe mọi người nói bổ sung khoáng cho cu gáy bằng mai mực
nhưng chưa biết cách dùng thế nào ai biết xin chỉ giúp với
:a15::a15::a15:

huyvt77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đơn giản thôi bác ạ.Bác nghiền nhỏ nó ra và cho vào 1 cóng cho em nó ăn bổ xung là ok.Nhưng theo em bác nên hạ thổ cho em nó thường xuyên sẽ tốt hơn, như vậy chim sẽ được bổ xung nhiều chất khoáng từ đất.
Chúc bác vui!

Nguyen Duc Do

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn chỉ việc treo mai mực vào trong lồng là ổn. Chim gáy rất thích ăn mai mực. Ngoài việc phải hạ thổ, bạn cho chim ăn mai mực và thi thoảng cho ăn một vài viên dầu cá sẽ rất tốt, chim sẽ có bộ lông bóng, mượt, hay gáy. Đó là kinh nghiệm của tôi, bạn có thể tham khảo. Chúc bạn có chú chim hay.

cudatcon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Một tuần bạn hạ thổ vài lần, lấy vỏ trứng bóp nhỏ bỏ dưới đất nơi định đặt lồng xuống chim sẽ tự ăn, kiếm trùn đất loại nhỏ như cây kim bỏ vào chim sẽ ăn vài tháng một lần, mua một ống vitaminB1 tiêm cho người bỏ vào cóng nước cho chim uống vài tháng một lần, lấy viên đầu cá hoặc dầu gấc bóp vào lúa phơi khô cho chim ăn khoảng ba tháng 1 viên cho một con chim... đó là những cách bổ sung khoáng và dd cho chim.
Chúc bạn thành công, thân chào!

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu chỉ bổ sung mai mực cho cu gáy thôi thì chưa đủ,hạ thổ là cần thiết nhưng về mùa đông trời khô hanh.đất nứt nẻ rắn gần như bêtông thì hạ thổ cũng k mấy tác dụng,còn cho chim ăn thêm dầu cá,gấc,B1 là bổ xung vitamin chứ hoàn toàn k phải là khoáng chất.vậy lên mình xin góp ý một cách có thể k cần hạ thổ cũng được.bạn lên tìm một ít đất tổ mối,thêm chút cát vàng bằng đầu cây diêm rồi đốt cả lên mang nghiền nhỏ.xong rồi lấy một chút muối trắng pha loãng ra rồi trộn đều vào hỗn hợp đất,cát vừa nghiền nhỏ.khi nước muối đã ngấm đều thì lại mang lên bếp đốt lại lần nữa cho đều,xong là để nguội đóng hộp cho chim ăn dần.có điều là khi cho chim ăn lên cho ăn ít một,ăn từ từ thôi.nếu đổ nhiều là nó ăn no k cần ăn thóc là dễ bị táo bón lắm,cứ một tuần cho một cóng nhỏ là ổn.đây là cách bổ sung khoáng cho cu gáy mình cũng sưu tầm trên các dđ thôi,có điều là khi áp dụng với mấy con cu gáy đang nuôi thì thấy rất hiệu quả.vậy lên bạn hãy thử tham khảo thêm nhé,chúc sớm thành công.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom