Guest viewing is limited

nqkean

Thành viên mới
SVC$
0
em có con khuyên non nuôi từ hè tới giờ mà vẫn chư líu mà chỉ hót chuyện chim ăn tt1 dế và sâu ngày nào cũng có ,tắm táp cách ngày. bây giờ em muốn cho chú nó líu thì phải làm thế nào. mong ae có kinh nghiệm giúp đỡ. em cảm ơn

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn!
Bạn chuyển sang tt2 1 thời gian xem thế nào, chim non thì rất nhanh líu bạn à, bạn có thể nói cụ thể chế độ chăm sóc của bạn, và thêm vài tấm hình của em nó thì mọi người sẽ dễ giúp được bạn hơn đấy, hihi. Thân mến!

nqkean

Thành viên mới
SVC$
0
Hi em cũng chỉ mới tập chơi thôi. Con này của e thì sáng treo ra là cứ chiu chiu chiu cả dây (ko phải líu) được một lúc.Còn lại là kêu chiu chiu nhưng ngắt quãng, thỉnh thoảng thì có hót chuyện. Mồi tươi thì ngày này dế thì ngày mai là ăn sâu, hoa quả em ít khi cho ăn nhưng lông vẫn xanh lắm. phơi nắng hàng ngày ,tắm thì phơi nắng xong là em cho tắm luôn.
Em cũng đang muốn lên tt2 ae cho em hỏi luôn cách đổi cám mà chim ko bị đi ngoài phân nát.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Hi em cũng chỉ mới tập chơi thôi. Con này của e thì sáng treo ra là cứ chiu chiu chiu cả dây (ko phải líu) được một lúc.Còn lại là kêu chiu chiu nhưng ngắt quãng, thỉnh thoảng thì có hót chuyện. Mồi tươi thì ngày này dế thì ngày mai là ăn sâu, hoa quả em ít khi cho ăn nhưng lông vẫn xanh lắm. phơi nắng hàng ngày ,tắm thì phơi nắng xong là em cho tắm luôn.
Em cũng đang muốn lên tt2 ae cho em hỏi luôn cách đổi cám mà chim ko bị đi ngoài phân nát.

Chào bạn,

Theo mình thì bạn nên đổi cám như Thanhvy đã khuyên. Còn cách đổi thì cũng nhiều người chia sẻ rùi. Nhằm tránh cho chim bị sốc cám bạn nên đổi từ từ theo tỷ lệ 70-30 (cám cũ-cám mới) sau khoảng một tuần chuyển xuống 50-50, tiếp theo tuần nữa thì chuyển 30-70 rồi chuyển 100%. Hơn nữa bạn nên bỏ dế đi, dế nên cho ăn khi thay lông thôi vì dế tính mát khó làm khuyên tăng lửa. Ngoài ra, bạn nên cho chim ăn hoa quả để điều hoà nhất là dùng cám TT. Tiếp nữa là không nên tắm hằng ngày vì làm thế em nó khó lên lửa, tốt nhất là 2ngày/lần hoặc 3ngày/lần sẽ ổn hơn.

Chúc em khuyên của bạn mau líu!

nqkean

Thành viên mới
SVC$
0
thank ae đã giúp đỡ mình. khi nào chú khuyên của mìh líu sẽ up clip lên cho ae cùng đánh giá.:a20::a16:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom