Guest viewing is limited

mvhao_ns

Thành viên mới
SVC$
0
:a25:hôm qua em mới mua một chú mi rất đẹp và sáng nay nó đã hót rất hay,nhưng không may trưa nay khi thây máng ăn cho mi đã bị sổng ra ngoài ,các bác giúp em bẫy lại với.ở nhà em cũng đang còn một chú mi nữa cũng hót tốt.nhưng chưa dùng làm mi mồi được.

LONGTU

Thành viên mới
SVC$
0
:a25:hôm qua em mới mua một chú mi rất đẹp và sáng nay nó đã hót rất hay,nhưng không may trưa nay khi thây máng ăn cho mi đã bị sổng ra ngoài ,các bác giúp em bẫy lại với.ở nhà em cũng đang còn một chú mi nữa cũng hót tốt.nhưng chưa dùng làm mi mồi được.[/QB
Bạn phải dùng mi mái mới bẫy lại được,vì mi bạn mới mua ko phải mi đấu nên nếu bạn có dùng chú kia làm mồi thì chưa chắc chú kia đã vào đâu bạn ah......

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Chim mới bắt về thì cũng hơi khó đấy, nếu nó còn ở đấy thì bạn dùng chim mái cho vào lồng bẫy trên cầu bạn găm vài chú châu chấu hoặc sâu superrum, gần dó bạn cũng treo thêm một lồng bẫy không nữa và cũng cài châu chấu hoặc sâu trên cầu. ban treo ở cây mà nó hay đậu ấy, lồng mái phía dưới còn lồng không ở trên. Nếu nó chưa bay đi mất mà còn ở đó thì đói quá nó sẽ nhảy vào xơi châu chấu. Mình đã từng bị như vậy và làm theo cách ấy nên tóm lại được. Nhưng thường mi bổi mới mua khi sổng ra nó hay bay mất dạng luôn. chúc bạn mau tóm được em nó. Nên nhớ là vì chưa biêt em nó có chịu đấu hay không nên bạn đừng dùng chim trống để bẫy, khi dùng mi trống để bẫy phải là khẳng định được chim mồi dụ được, chứ nếu ko dụ được thì càng làm cho chú mi sổng càng sớm biến mất mà thôi.

haoxit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim mới mua về thì lạ chỗ hên xui thôi mới bẫy lại được. Mình trước cũng sổng 1 bổi lỡ mấy tháng lồng, mình mượn 1 em mi của hàng xóm về treo lên chỉ mở hé áo lồng thui, sau đó lấy lồng bẫy đặt phía trước cửa lồng của em mi mượn, trên lồng bẫy đặt cái cóng thức ăn của em mi bị sổng, bật điện thoại sùy mái cho em họa mi mượn hót , sau 5 phút em nó đã sa lưới. Không biết em nó tham ăn hay mê đánh nhau hehe.

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Điều trước tiên là bạn phải biết chim bị xẩy còn ở gần nhà bạn không? Có thấy chim không. Chứ như bạn nói chim mộc 2 tháng thì theo tôi nghĩ bạn khó có cơ hội bắt lại chim rồi. Vì chim mộc thoát ra là cắm cổ bay mất do rất nhát người và do đang hoảng loạn. Nếu là chim thuộc thì còn có thể dụ bắt lại được. Nếu chim còn bạn nên có một em chim mái đem ra để cầm chân chim trống lại rồi dùng lục có treo thức ăn (thằn lằn, sâu superworm, cào cào,...)lên dụ chim. Chim đói sẽ vào ăn mồi và bị tóm. Chứ bạn đừng treo lồng không bao giờ chim dám tới cạnh lồng chứ đừng nói đến việc chui vô lồng cho bị tóm. Chúc bạn may mắn nghen. Thân !

mhuy1990

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác nói dùng lồng nuôi bẫy lại chim, chim ko vào. e ở nhà chung cư, đi học về buổi trưa, thấy có e hm lượn lờ trên 2 cây lựu trồng trước lan can (chắc HM nhà ai đó sổng). e thấy cũng khá đẹp nên bèn cho e chòe than vào tạm lồng tắm, mở lồng nuôi chòe than ra, cửa hướng ra cây lựu, bỏ dế và sâu vào, sau 1 lúc dáo dác, chú ta nhảy vào, thế là e chụp đc :))

cơ mà đến bây giờ là 2 ngày ròi, e vẫn chưa thấy e nó hót. cũng có nghiên cứu rất nhìu topic trên diễn đàn svc mà vẫn ko rõ cách phân biệt trống mái. :((

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom