Guest viewing is limited

ilovearowana

Thành viên mới
SVC$
0
các bác trong dd cho em hỏi cách bẫy sâu xanh ko cần chim mồi, vì chỗ em ko ai chơi cả. dưới sân sau nhà em có toi 5-7 con lận. mong anh em chỉ giúpthanks nhìu

út tiêu

Thành viên mới
SVC$
0
bác tải tiếng sâu xanh trống mái gì cũng được vào điện thoại lựa chổ nào em nó ưa đậu rồi mua keo dính chuột về bẫy thử nhớ quét keo vừa thôi nhá nhiều quá dính chim gỡ ra ko còn cọng lông nào luôn đó:a04: lúc gỡ bác nên rủa keo bằng 1 vài giọt xăng cho dể

anhkhoa_thd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì bạn nên ra tiệm mua một cái lụp bẫy chim sâu, sau đó mua sâu hay cào cào về cột vào cầu tử của lụp, mà bạn để ý xem mấy em đó hay về cây nào đậu nhất. Sau đó thâu tiếng chim sâu xanh vào máy đề máy dưới lụp ấy. khi chim sâu nghe tiếng máy kêu sẽ bay lại chỗ đó kiếm xem em nào hót. và nhìn thấy lụp có đồ ăn trên đó sẽ nhảy vào thôi an thôi. Quên một điều quan trọng nữa, bạn nhớ là phải ngụy trang cho cái lụp nhiều lá cây vào nhá. Nhằm muc đích chim sẽ không nghi ngờ và sẽ nhảy vào nhanh hơn. Nếu không nhiều em khôn lắm sẽ không nhảy vào đâu. Còn việc để sâu và cào cào vào cầu tử thì cũng có nhiều cách lắm. bạn có thể lấy chỉ cột mồi vào cầu tử, không thì bạn lấy lá cây dán vào cầu tử, sau đó giết mấy chú sâu và cào cào bỏ cho nó nằm trên đó là ok. Đây là cách mình đã dùng bẫy sâu xanh và sâu đầu đỏ rồi. Nên mình chia sẽ với bạn thôi, chứ cũng còn tùy vào mấy chú chim nữa bạn ah. Chúc bạn bẫy thành công nha!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom