Guest viewing is limited

canhcn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác, em có 1 cái aviay nuôi tổng hợp các loại chim, thường là chim mộc cho vào.
Hiện tại một số con nhìn tương đối đẹp nên định bắt riêng ra lồng nuôi.
Không biết có cách nào để bắt ra được, mong các bác chỉ giúp.

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Để bắt chính xác con mình cần thì khó, bạn phải bắt từ từ mới được.
Dùng 1 lồng tắm loại nào cửa trượt lên trượt xuống tự do không bị vướng nhé. Thả lồng tắm vào trong aviary, cột cọng dây chỉ vào cửa, kéo lên rồi ròng dây ra xa ngồi đợi, thả ít cào cào, chuối vào trong lồng tắm, chờ cho chim trong aviary nhảy vào lồng tắm thì thả dây cho cửa đóng lại, vậy là bạn đã bắt được chim trong aviary rồi. Để nhanh bắt được thì bạn nên bỏ đói chim khoảng 1 ngày

canhcn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết có loại lồng bẫy to to nào khiểu bẫy khuyên loại cửa sập, chứ dùng cách này chắc phải ngồi canh cả ngày mà chắc gì đã được.

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
nếu thiết kế aiary mà khó bắt chim ra thì quá là bất tiện. cái aivary mình ngan 1,2 m cao 1,8 m và dài 2 m. mình làm 2 bên vách tường và che trống 2 mặt trước mặt sau. cửa được làm sát 1 bên vách của tường. mình gắn 1 cây sắt lên cửa lồng. sau đó đi qua 1 bên kia là chim tự động nhảy sang lồng kể cả chim bổi vẫn qua đc rồi đứng đó với tới đè cây sắt là con nó nhảy qua. nếu thả chim vô aivary mà dùng lụp bắt dí thì hỏng cả chim. chim thuần thành chim bổi hết. cách thứ 2 là làm như a batmanv. chieu 4 h lấy hết đồ ăn và cóng nước ra. sáng bỏ dế rồi cột sợi cước vào cửa lồng ngồi xa, khi chim qua thì kéo sợi cước. bên để chổ cửa lồng cái cầu để tạo điều kiện chim dễ nhảy qua, cóng cám cóng nước đặt chổ cửa lồng để chim xuống ngay đó ăn cho quen, khi bắt ra cũng dễ hơn

Thân

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Bắt bằng lụp, dụ bằng lồng tắm (lồng nuôi) hoặc một cách nữa là bắt bằng vợt loại vợt lớn dùng bắt bướm.

[K-One]Gino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em củng có 1 cái aviary thả vài con hút mật kg hiểu đâu có con se sẻ trong đó. Thế là phải nuôi tại bỏ chết thì tội. Đang đau đầu kg biết sao bắt nó ra ^^

canhcn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái aviary nhà em có cả cái thân cây bên trong nên dùng vợt hay lùa chim qua cửa nhỏ là không thể được. Em định dùng cái lồng tập chung to sau đó để thức ăn vào bên trong, cứ để đó một thời gian cho chim cứ phải vào đó mới ăn uống được sau đó xẽ tìm cách kéo cửa như bác BatmanV hướng dẫn. Không biết cách này đã có bác nào làm chưa liệu có ổn không.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom