Guest viewing is limited

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@thachhung : hồi giờ mình túm chim ít có vụ kêu éc éc á :):, thường túm nó chìa ngón tay trỏ cho nó cắn...hết kêu. còn cách nữa thì sẳn nồi nước sôi tống vô luôn..kêu được mới là lạ.
Lúc đó không phải trộm mà cướp giữa ban ngày :): vợ ổng bán hàng bên cạnh á, nhưng túm nhanh quá không thấy. Lúc ổng qua đòi bị bà ngoại với gì làm cho 1 trận te tua :):

pilupu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hj` chim mình lấy về được mà sợ gj` nữa, mà ông đó nghĩ sao lại dám vác mặt qua đòi lại chim nhỉ? gặp em là cho ống một trận òi:D

bassbass

Thành viên mới
SVC$
0
Nếu để chim trong bóng tối mờ bắt là chúng rụng lông hết , nó ko thấy gì cả xong nó bay tóe tung, mình mờ chụp được nó , xong tay mình cả lông cả lông luôn, hehêh :D còn sợ nó đau thì cầm nhẹ , mờ cấm nhẹ thì nó bay cái ào , hehhe:D , cho nên giống bác BD , bắt fải cầm nhẹ nhẹ coai cả mình chụp hụt, chụp trúng cái đít gần bộ đuôi là tiêu, hehe:D

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
lúc trước chưa có kinh nghiệm thì em cũng đã bốp cổ chết vài ba em rồi, thò tay bắt chim, chim nó hoản em cũng hoản theo, bắt riết quen tay nên bây giờ đỡ hơn rồi.
nói chung khi bắt mình cứ bình tỉnh, đưa tay vào lồng từ từ và nhẹ nhàn, chim đỡ sợ hơn, sau đó thì tóm gọn nó, khi bắt chim phải cằm xui theo cẩ tay, tức là đầu chim phải quay vào phía cổ tay ta, như vậy chim ít vùng vẫy hơn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom