Guest viewing is limited

[V]Dũng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho em hỏi cách bảo quản châu chấu và dế cho chim ăn như nào với. Em mua mỗi lần 1 túi về chim không ăn hết hôm sau bốc mùi thối dễ sợ. Anh nào biết chie em với nha. Thanks!

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Cào cào + dế, bạn bỏ vào túi nilông có lổ thông khí, sau đó cho vào ngăn mát của tủ lạnh. Sẽ bảo quản được 2-3 ngày.

Thân

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Bác cho cào cào vào túi xi măng hoặc cái hộp có đục lỗ thông hơi cho vào đó mấy nhánh cỏ và bỏ vô ngăn để rau quả trong tủ lạnh(ngăn dưới cùng, cách này có thể giữu được khoảng 3-4 ngày) nếu không cào cào có thể cho vào túi nilon đóng đông như thịt cá , khi nào cho ăn thì cho vào nước ấm ra đông( nhớ kiểm tra xem đã hết lạnh chưa mới cho Chim ăn kẻo chim viêm họng nhé bác " cách này cào cào có thể giữ được hơn tuần lễ " Nếu nhà không có tủ lạnh bác cũng cho cào cào vào hộp giấy như cách một , sau đó cho vào cái tô, hoặc cặp lồng bằng inox sau đó bỏ vô chậu nước, đậy nắp nhẹ ( chú ý không khí cho cào cào) và phủ lên đó cái khăn ướt " để chậu nơi mát như nhà tắm chẳng hạn) cách này cũng giữ được nhiều ngày hơn cách một vì môi trường sống phù hợp với cào cào ! Chúc bác giữ cào cào được lâu !

HOADA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hì Đại Linh có nhều cách bảo quản cào cào hay! Mình thì mua một mớ rau muống vẩy qua nước nữa để cào cào có thức ăn, bẻ bớt cẳng đi nó sẽ không bay được đâu. bạn để vào góc nhà tắm trong một cái hộp có lỗ thông thoáng khí là ổn mà.

[V]Dũng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn các bạn rất nhiều. Mình sẽ làm ngay, hihi. Hix ko đủ 50 ký tự, thông cảm !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom