Guest viewing is limited

Silver Duc

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các anh em. Chẳng là em cũng mới bắt đầu chơi CM được 1 thời gian. em đang có dự định làm 1 cái avi nhỏ để trên sân thượng...em có sẵn 1 cái khung sắt dài 1m rộng 1m cao 1m2.. như vậy có đủ để em thả 2-4 em CM vào đó không và có cho nó sinh sản được không..và thả vào đó khi muốn sang lồng lại thì mình làm như nào ah..em chưa có nhiều kinh nghiệm mong anh em chỉ bảo.

Silver Duc

Thành viên mới
SVC$
0
View attachment 5974
em dự là dùng luôn cái khung sắt này làm khung cho cái mini aviary được không ạ. cao 2m đáy vuông 1m2x1m2 vót lên trên đến cái chỗ có chạc ngang thì nhỏ lại còn 70cm x 1m2x1m2 liệu em có tận dụng được cái này ko.. bên trên vót nhọn làm mái luôn

Silver Duc

Thành viên mới
SVC$
0
các cao nhân có kinh nghiệm vào giúp em với...hix..em chưa có nhiều kinh nghiệm trong khoản này

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
thích thì cứ làm thôi chứ chẳng ảnh hưởng gì cả bác ạ

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các anh em. Chẳng là em cũng mới bắt đầu chơi CM được 1 thời gian. em đang có dự định làm 1 cái avi nhỏ để trên sân thượng...em có sẵn 1 cái khung sắt dài 1m rộng 1m cao 1m2.. như vậy có đủ để em thả 2-4 em CM vào đó không và có cho nó sinh sản được không..và thả vào đó khi muốn sang lồng lại thì mình làm như nào ah..em chưa có nhiều kinh nghiệm mong anh em chỉ bảo.

Chào bạn,
Kich thước bạn làm avi cho Chào Mào, mình nghĩ là được, vì mình đã xem trên youtobe, ở Thái Lan, họ nuôi chào mào trong lồng nuôi chim, chim vẫn để tốt, vấn đề là nơi bạn đặt avi, chim có thích và chịu không thôi, à, ngoài ra, trong 1 cái avi, bạn chỉ nên ghép 1 câp chào mào thôi, nếu thả 4 con vào (chắc bạn thả 2 cặp ) tôi nghĩ là không ổn, chim sẽ đánh nhau, tranh dành lãnh thổ , bản năng sinh tồn.

hy vọng, avi của bạn sẽ có những chú chim Chào Mào con thật tốt nhé.
Xin mời các anh em vào cho thêm ý kiến

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom