Guest viewing is limited

phamtruongthang

Thành viên mới
SVC$
0
Em vừa đón e chòe than này về đc 2 hôm, lúc đầu có vẻ lạ, thỉnh thoảng rúc lồng, hôm qua thì hót chuyện đc 1 tí, còn ko nó cứ kêu như này...các bác xem thế này là thế nào...giúp e với...huhu :(:)a09:

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/W1KvZFoUNPc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Các pro ra tay giúp e với!

chào bác !
e thấy con này hotf bt mà.chim của e về cũng hót như thế nhưng mất 3 tuần sau thì nó mới hót lại giọng tự nhiên hjhj

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chim mới về bác chùm áo lồng để cho nó yên tĩnh đã . Thân

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

Chào bạn, em choè này của bạn hoàn toàn bình thường. Bổi mới mang về thì chưa sổng giọng là đúng rồi. Phải để em nó quen lồng, quen nơi ở mới và sự chăm sóc mới nữa chứ! Ngoài ra phải cho em nó nhiều mồi tươi như sâu quy, dế (dế thì thỉnh thoảng thôi vì dế tính mát mà), cào cào và chăm tắm nắng và tắm nước nữa. Choè than rất thích tắm nước. Em nó được tẩm bổ, người ngợm sạch sẽ là sổng giọng ngay. Chúc bạn có em choè hay! Thân!

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Nhẹ nhàng khi di chuyển, đừng để em nó thột, tắm táp, tăng cường mồi tươi cho em nó rồi sẽ thấy kết quả thôi bạn ah.

No.25

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy chim mình treo ở nhà thì cũng kiu khè khè như vậy và thỉnh thoảng hót chuyện, đem ra cội thì để dưới đất mới hót, còn treo lên thì bu chụp ... chán wá

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom