Guest viewing is limited

vui_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các huynh. ( Bậc tìn bối )
Đệ vừa vồ được 1 e kmun ở gần nhà . lúc chưa vồ nghe nó hot "bắt cô chói cột" hay lắm nhưng từ hôm bắt được đến nay ( 4 ngày ) . e nó chả hót tẹo nào . gặp người là sợ nữa . Đệ down tiếng hót của em # từ intenet vế cho em nó nghe . nhưng mà em nó ngại hay sao í chỉ hót được vài tiếng cơ bản thôi àk .

Các huynh hãy chỉ cho đệ cách nha. Thankyou các huynh ( các bậc tìn bối ) . Thân.:a12:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chào bạn ! Chim mới bẩy về còn nhát sao hót thành giọng được bạn , cứ chăm cho em nó dạn người đã mới được thưởng thức tiếng hót của nó bạn nhé !

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Đệ vừa vồ được 1 e kmun ở gần nhà
Từ này có nghĩa là sao vậy bác, có nghĩa là bác bằng tay hay là bẫy lồng ạ:a36:.
Khướu là loài chim thuộc họ họa mi có đôi chân khỏe, cánh ngắn, bay yếu nên chúng thường xuyên nhảy nên được cho là rất nhát người và là loài chim ăn thịt. Việc bạn "vồ" chú ta bằng tay hay bằng lồng thì cũng chắc cú là chú ta sẽ bị hoảng. Đây là thời kỳ giao thời(chuyển từ thời tự do săn mồi kiếm ăm sang không gian chật hẹp với tiện nghi đầy đủ) bạn cần tập cho chim quen với nếp sống mới( đối với các loài chim ăn thịt như khướu hay họa mi thì phải mất ít nhất 1 tháng mới có thể mở miệng được). Trong thời gian này bạn cần trùm lồng kín và cho thức ăn đầy đủ(đặc biệt là mồi sống như cào cào, dế, sâu, thạch sùng...). Việc nôn nóng cho chim nghe các clip có thể mang lại tác dụng xấu(chúng có thể tuyệt thực hay tự đâm đầu vào lồng mà chết)
Thân
tdpro193

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom