Guest viewing is limited

pain199x

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cháu xem nó có 4 cái đốm ở lưỡi 12 cái cọng đuôi luôn... mà lúc k có cháu ở cạnh... nó cứ hót gọi cháu... nghe to lắm ạ... như chim trưởng thành rùi ý... mà mỏ của nó ngắn nhưng mà k bị quằm cháu thấy người ta bảo mỏ ngắn hót siêng lắm hehe.
vài tấm ảnh của nó ạ:a44:

cháu tự bắt đấy... hihi

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
tuổi trẻ tài cao.... triển vọng lắm đấy.:a01:trưởng thành có khi làm admin chao mào svc lắm đấy. :a45:

hiephd84

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có tương lai lắm đây, nhớ chăm sóc e nó cẩn thận thêm nhé, chúc mừng đã có chú CM hay

pain199x

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhưng nó có phải là đực k hả anh... em cũng k biết nữa...:a09:

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Chú này trống rồi bạn à, chim rất có tương lai, bạn cho đi học giọng đi để chú chim dc hoàn hảo hơn nhé

luongdd

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú này là chim tơ chưa thay lông máu tách đỏ còn chưa có,nếu có nuôi tì cũng phải ngoài 1 năm lồng thì mới chơi được bạn ạ

pain199x

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú này là chim tơ chưa thay lông máu tách đỏ còn chưa có,nếu có nuôi tì cũng phải ngoài 1 năm lồng thì mới chơi được bạn ạ
tất nhiên ạ... nó là chim non mà... nhưng mà 1 năm thì k đến đâu anh... nhà em nhiều Chào Mào to lắm... chúng nó hót suốt... chú chim non này cũng được nghe nhiều rùi... lúc nào em đi ra chỗ khác là nó cứ hót để gọi... to lắm ý... với cả là chim thuần nên em thả nó cho đi chơi suốt...hihi

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
tất nhiên ạ... nó là chim non mà... nhưng mà 1 năm thì k đến đâu anh... nhà em nhiều chào mào to lắm... chúng nó hót suốt... chú chim non này cũng được nghe nhiều rùi... lúc nào em đi ra chỗ khác là nó cứ hót để gọi... to lắm ý... với cả là chim thuần nên em thả nó cho đi chơi suốt...hihi
Tốt lắm, chú ý chăm bẵm thường xuyên để em này thành tài nhé, nhìn có tương lai lắm đấy

duaxiem

Thành viên mới
SVC$
0
o nhà em cũng có mấy em như cua bác toàn hàng bánh tẻ đấu bẫy hết. thỉnh thoảng cũng ché ché ché... mỗi tội chua wich kiu được. chúc bác sơm đưa em nó ra đấu trừong

uyquan22

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim hay đó bạn! mình cũng đang có 1 chú. mới tậu được có điều chim vẫn non chưa thay lông và chưa có tách đỏ. siêng tập hót lắm, nó khè khè theo mấy ông già làng suốt ngày. và đặc biệt chú này có màu lông nâu nâu như màu cafe, chẳng biết khi thay lông còn giữ được màu như vậy ko nữa!
còn 1 già làng 2 năm lồng đang thay lông mà cứ wích wì wiu wiu wích wì wiu wiu suốt ngày kể cả trùm áo lồng vẫn hót! ko biết làm sao để chú ấy ít hót đi vì đang thay lông sợ mất sức lắm!
1 chú mơ rừng em mới bẫy được hôm qua nữa hiện tại chú đang lạ lồng lên cũng chưa xem được nhiều nhưng hót cũng sung lắm! mới vào lồng 1 ngày thôi mà đã hót đấu lại chim nhà rồi nhưng khi thấy người lại im bặt! em nghĩ đây là chú đầu đàn vì nó đánh sập lồng em gần 10 lần/1 ngày mà ko bắt được phải đến ngày thứ 7 + 3 lồng bẫy cùng giăng thiên la địa võng mới bắt được chú ấy! =))

pain199x

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú này trống rồi bạn à, chim rất có tương lai, bạn cho đi học giọng đi để chú chim dc hoàn hảo hơn nhé
cảm ơn anh :D
o nhà em cũng có mấy em như cua bác toàn hàng bánh tẻ đấu bẫy hết. thỉnh thoảng cũng ché ché ché... mỗi tội chua wich kiu được. chúc bác sơm đưa em nó ra đấu trừong
chúc bác cũng vậy :D
chim hay đó bạn! mình cũng đang có 1 chú. mới tậu được có điều chim vẫn non chưa thay lông và chưa có tách đỏ. siêng tập hót lắm, nó khè khè theo mấy ông già làng suốt ngày. và đặc biệt chú này có màu lông nâu nâu như màu cafe, chẳng biết khi thay lông còn giữ được màu như vậy ko nữa!
còn 1 già làng 2 năm lồng đang thay lông mà cứ wích wì wiu wiu wích wì wiu wiu suốt ngày kể cả trùm áo lồng vẫn hót! ko biết làm sao để chú ấy ít hót đi vì đang thay lông sợ mất sức lắm!
1 chú mơ rừng em mới bẫy được hôm qua nữa hiện tại chú đang lạ lồng lên cũng chưa xem được nhiều nhưng hót cũng sung lắm! mới vào lồng 1 ngày thôi mà đã hót đấu lại chim nhà rồi nhưng khi thấy người lại im bặt! em nghĩ đây là chú đầu đàn vì nó đánh sập lồng em gần 10 lần/1 ngày mà ko bắt được phải đến ngày thứ 7 + 3 lồng bẫy cùng giăng thiên la địa võng mới bắt được chú ấy! =))

anh sướng nhá bắt được chú đầu đàn...

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn chú chim trên tướng tá không nổi trội cho lắm..thân ngắn..mào nhỏ và ngắn..chỉ hy vọng chú ta là ngũ đoản..nếu là ngũ đoản thì tuyệt vời..~,^

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom