Guest viewing is limited

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Kính thưa các bác!

Sâu bọ, nấm bệnh...là vấn đề tương đối đau đầu của người trồng lan.

em mở topic này để mọi người cùng trao đổi về các bệnh thường gặp trên cây lan và cách phòng trị chúng!

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mở màn, em xin gửi các bác tham khảo tư liệu em đã tổng hợp được, mong các bác tiếp tục chỉnh sửa và bổ xung giùm em với ạ!

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Có thể các bạn sẽ băn khoăn khi gặp vấn đề sâu bệnh trên lan ,mình tặng các bạn một ít kinh nghiệm của mình ,trong hai năm nay hầu như mình không phài dùng bất cứ một thứ thuốc trị nấm bệnh nào
đó là phải diệt rệp rầy và kiến ,không có chúng tỷ lệ bệnh giảm có thể nói hơn 50 %
- cây lan bệnh mình ít phun thuốc ,khi phát hiện bệnh ,chỉ cần tách riêng ,để khô không tưới khoảng hai tuần ,sau đó chỉ tưới nước sạch ,cho đến khi mọc giả hành mới ,tỷ lệ sống còn khi làm phương pháp trên là 40-50%.so với phương pháp xử lý bằng thuốc cũng không cao hơn,vậy thì không xử lý cho khỏe ...
:a21::a01::a01:

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn bác Cù, bác Cù ơi, bác có thể cho ACE biết loại thuốc diệt kiến và rầy bác dùng được không ạ?

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây là danh mục thuốc bảo vệ thực vật 2008 được phép sử dụng tại Việt Nam, trong đó có ghi tên thuốc và loại bệnh đặc trị. Mời các bác thưởng thức. hì hì......
Sưu tầm từ web của Cục bảo vệ thực vật
http://www.mediafire.com/download.php?oyynuwhjnjn
<!-- / message -->

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0

tổn thương mặt dưới lá do nhện đỏ
ảnh của bạn Hoangunilever (caycanhvietnam.com)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom