Guest viewing is limited

zukomyo

Thành viên mới
SVC$
0
nhà mình có 3 em sơn ca.
1con 3 mùa và 2 em chuyền mùa này.3 em đều là trống
++++Em 3 mùa thì hót hét lên dù bỉnh thường và đang thay lông bửa nào em nó căng mình sẽ up clip lên cho các bác xem nhé

Vấn đề là 2 em chuyền:cả 2em cũng đang thay lông
++++em số 2 tạm dạng người thò tay vào lòng vẫn bay nhẹ đến nhìn thì không bay.Lên dù hót bình thg.Mà trước đay em kê 1/2 cục gạch 4 lổ vào lòng và em nó rất chăm lên cục gạch.Sau đó 1tháng em gắn thêm dù.Vậy là trong lòng có cả 1/2 cục gạch 4 lổ(cao khoảng8cm) cùng cái dù (cao 15cm).Và khi muốn lên dù thỉ em nó nhảy lên cái cục gạch và nhảy qua dù(giống như mình đi cầu thang vậy).Và em nó rất chăm lên dù hót.Sau khoảng 1 tháng em bỏ cục gạch ra được 3 ngày thì thấy em nó ít lên dù thấy vậy nên em đã cho cục gạch vào lại sau đó em nó lên dù và hót bình thường,Vậy các bác có cánh nào giúp em bỏ cục gạch ra mà em nó vẫn lên dù bình thường không giúp em với
++++em số 3 đến gần là bay vì em này nhà chủ trước 0 chăm sóc gì cả vì thấy nó nhác nên họ cắt lông cánh. Lúc đến cánh bị cắt em nó nhảy nhiều quá đầu phần cánh bị chảy máu (buồn gì đau) thế là đem về nuôi. Sau khoảng 1 tháng em nó đi gió nhiều rồi.Và em có để trong lòng 1/2 cục gạch 4 lổ em ấy cũng ít lên cục gạch.Không biết thế nào nên vẩn cứ nuôi
Các bác có ý kiến gì giúp em chăm sóc 2 em chuyền với
Chân thành cảm ơn các bác

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom