Guest viewing is limited

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà em hiện có một bụi lan lồng đèn không hỉu sao bây giờ lá vàng không ra hoa bác nào giúp em phuc hồi lại nguyên dang bụi lan được không:a33:

raika

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn chịu khó đưa hình ảnh lên thì mọi người mới giúp bạn được, mình chơi lan cũng được khoảng 2 năm rồi nhưng chưa bao giò thấy có loại Lan nào tên là Lồng đèn cả, hay đó là tên địa phương hoặc tên do người bán gọi vậy. Bạn cứ đưa ảnh lên là rõ nhất.

me chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nên đem vào chổ mát và bạn mua một bịt phân đạm của út khoảng 12k ban bón vào và tưới nước . mình toàn bón phân này .ko biết em nói có sai ko :a24: mong a em bỏ qua :a33: và góp ý thêm nha thân .chúc lan sớm ra hoa :a32:

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn chịu khó đưa hình ảnh lên thì mọi người mới giúp bạn được, mình chơi lan cũng được khoảng 2 năm rồi nhưng chưa bao giò thấy có loại Lan nào tên là Lồng đèn cả, hay đó là tên địa phương hoặc tên do người bán gọi vậy. Bạn cứ đưa ảnh lên là rõ nhất.

em cũng không biết nữa chỉ nghe họ nói là lan lồng đèn thôi ak lan này em không mua mà được cậu em tặng vào hôm tết do ổng đi lấy lan rừng về chơi em vào thấy đẹp nên xin :a16:

bạn nên đem vào chổ mát và bạn mua một bịt phân đạm của út khoảng 12k ban bón vào và tưới nước . mình toàn bón phân này .ko biết em nói có sai ko :a24: mong a em bỏ qua :a33: và góp ý thêm nha thân .chúc lan sớm ra hoa :a32:
để em làm theo các của bác xem sao :a42: chứ em chưa nuôi lan bao giờ cã :a04: cám ơn hai bác đã góp ý cho topic của em nhaz:a08:

phuong-cym

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn nên chụp ảnh và đưa lên cho mọi người xem thì mới góp ý cho bạn được. Mình chơi lan cũng mấy năm rồi nhưng cũng chua nghe thấy tên lan lồng đèn bao giờ.
Trên diễn đàn rất nhiều cao thủ chỉ cần có ảnh là có tên chính xác cho em nó ngay bạn ơi

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a43: em mà có máy chụp hình thì em đã chụp rồi nhưng tiết là em cón nhõ ko có máy nên không poss hình lên được:a32:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom