Guest viewing is limited

ktuan83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cây sứ nhà em nó có hạt em đem trồng và bây giờ nó đã lên cây ,nhưng mà gốc của nó chỉ có 1 hình tròn với cái thân dài .em muốn biết làm sao để có thể tạo cho nó cvái gốc đẹp và cái thân ngắn .em mong các anh sẽ chỉ giáo

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Ðề: các bác giúp em với

Bạn ươn cây con, trồng trong chậu thành phần chỉ cần đất cát, bón phân ít, đất phải tơi sốp để cây dễ phát triển bộ rễ và sinh củ, thời gian khi củ đã lớn, bạn sang chậu và nâng bộ rể đó lên, cây sẽ có thế thành 1 gốc lớn. Lưu ý bạn trước tiên cây con bạn nên bấm ngọn để cây ra nhiều nhánh và tập trung nuôi bộ rễ, Khi bấm bạn chú ý đến phần nách lá, nhất là các lá lớn, vì tại đây cây mới đâm chồi và mọc nhánh được.

dinhgp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sứ muốn trống thân ngắn,gốc to trước hết bạn trộn đất cát với 1 sô phân sinh học hoặc bạn trộng đất cát với gỗ cây dừa mục.Thứ nhất là thường xuyên nâng gốc bắng cách thay đất đưa phần rể lên nhưng phải lấy bạt phủ lại và thường xuyên cắt đi 1 số nhánh ko cần thiết để sứ có thể tích tụ làm gốc nhanh lớn vào to thêm.

men_2008

Thành viên mới
SVC$
0
Mình đang làm việc ở cơ quan NN và rất ít thời gian rỗi để chơi SVC nhưng mình rất thích và đang tìm hiểu để tham gia. Nhà mình mặt phố không có đất trống, chỉ có sân có mái che rộng 3,8m dài 8m. Nhà 2 tầng có sảnh 2 phía Đông (mặt nhà) và Nam, thoáng đãng và rọi nắng. Hiện tại chưa có quy củ gì về cây cảnh hoặc cây xanh:a05: nên đang tìm giải pháp thích hợp... Mong các bậc tiền bối trong làng SVC chỉ giáo:a15:! Rất cảm ơn!!

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
giới thiệu với các bạn vài cây sứ của bạn mình ,có cây tuổi đời đã đến 20 năm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom