Guest viewing is limited

dung_dg142

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e mới mua 10 con la hán con.mới luôi đc mấy bữa vẫn ổn.em cho nó ăn tép dã.em để sục suốt ngày.k biết có phải là sục mạnh quá không nhưng có bọt hôm vừa rồi bị chết mất 4 con vì bọt.nhờ các bác có kinh nghiệp chỉ dáo em với.

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
e mới mua 10 con la hán con.mới luôi đc mấy bữa vẫn ổn.em cho nó ăn tép dã.em để sục suốt ngày.k biết có phải là sục mạnh quá không nhưng có bọt hôm vừa rồi bị chết mất 4 con vì bọt.nhờ các bác có kinh nghiệp chỉ dáo em với.

Chào bạn!

Như bạn nói, 10 con cá la hán con, tức là cá còn rất nhỏ, vì vậy, bạn nên chỉ sử dụng loại máy lọc có công suất nhỏ khoảng 8 W thôi, cho đường ống dẫn nước chảy vào hộp lọc, tại hộp lọc bạn cho một cái ống dẫn nước xuống gần mặt nước, tránh nước chảy từ trên cao chảy xuống hồ cá làm cho cá mệt và yếu. bạn cho cá ăn tép cũng tốt, nhưng nên cho ăn vừa đủ và thường xuyên thay nước, tránh làm cho nước bị hư, và cá sẽ khoẻ hơn. Thỉnh thoảng, nên cho ăn thêm thức ăn dạng viên, khô, loại nhỏ, cá sẽ có màu sắc đẹp hơn.

Nếu bạn nói, trong hồ có bột thì bạn nên thay nước cho hồ cá.

Chào bạn!

Ut9

dung_dg142

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e cảm ơn bác ut9 nhé.10 con các của em bằng ngón tay út bác à.e sẽ cho sục nhỏ.em cũng thay nc thường suyên đó.

thanh tin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo em thì anh nên nuôi băng tép và thịt bò dc xay nhỏ rồi để trong tủ lạnh vài tiếng để nó diệt hết vi khuẩn đi rồi cho cá ăn để khỏi bị sình bụng:a08:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom