Guest viewing is limited

dung_dg142

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e luôi đc hơn 1 năm rồi.lầm e luôi 1 đôi về thả trung 1 bể k thấy hiện tượng j.mới mấy ngày gần đây e cho nó sang bể to thì chúng cắn nhau ghê quá e phải tách 1 con ra.các bác cho e hỏi vậy nó có thiếu chất hay bị làm sao?e vẫn cho ăn cá con tươi đều như lần ở bể bé.các bác giúp e nhé.:a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09:

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
e luôi đc hơn 1 năm rồi.lầm e luôi 1 đôi về thả trung 1 bể k thấy hiện tượng j.mới mấy ngày gần đây e cho nó sang bể to thì chúng cắn nhau ghê quá e phải tách 1 con ra.các bác cho e hỏi vậy nó có thiếu chất hay bị làm sao?e vẫn cho ăn cá con tươi đều như lần ở bể bé.các bác giúp e nhé.:a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09:
tụ nó chịu ăn là tốt rùi bạn.khi bạn đưa wa hồ mới thì sẽ có sự tranh giành lãnh thỗ để thề hiện cái tôi của tụ nó(vì hồ củ đã có sự phân chia ai là trùm rùi)tụ nó sẽ cắn nhau vài ngày sẽ hết khi có 1 con chịu thua thui,bạn yên tâm đi.hồ mình nuôi 3 con size 50 và 1 con 30,lúc đầu con 30 bị cắn thảm thương lun nhìn chắc sống k nỗi nhưng giờ đã hết và chúng sống hòa thuận với nhau rùi.chúc bạn thành công

dung_dg142

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy ạ! e cảm ơn bác. tại hôm e cho nó vào nó cắn nhau ghê quá lên e sợ phải tách 1 con ra.trông con bịn căn cũng thảm lắm.bác cho e hỏi cá rồi mà bị mất vẩy có mọc lại đc không ạ?tại con bị cắn thến nào mà mất 1 cái vẩy.

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
con bị cắn vài ngày sẽ bt lại thui,còn vẩy bị mất sẽ mọc lại bt bạn đứng lo wa

nganhuyen

Thành viên mới
SVC$
0
Nhà tôi nuôi một chú Hồng long 2 (Red Arowanna 2) từ Tết (mua tại phố Nguyễn Trường Tộ - Hà Nội), gần đây trên mang và phía gần bụng cá xuất hiện những nốt phồng (giống như dị tật). Ban đầu các nốt này nhỏ, nhưng mấy hôm nay các nốt này có xu hướng hoà với nhau thành nốt to. Màu sắc của các nốt này vẫn bình thường như màu da của cá và không bị lở loét. Trước đó, khoảng hơn chục ngày, cá ăn rất ít, nhưng đến hôm nay thì ăn bình thường.
Xin hỏi các bạn như vậy cá bị bệnh gì? Có nguy hiểm không và cách chữa trị như thế nào?
Xin cảm ơn nhiều.

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà tôi nuôi một chú Hồng long 2 (Red Arowanna 2) từ Tết (mua tại phố Nguyễn Trường Tộ - Hà Nội), gần đây trên mang và phía gần bụng cá xuất hiện những nốt phồng (giống như dị tật). Ban đầu các nốt này nhỏ, nhưng mấy hôm nay các nốt này có xu hướng hoà với nhau thành nốt to. Màu sắc của các nốt này vẫn bình thường như màu da của cá và không bị lở loét. Trước đó, khoảng hơn chục ngày, cá ăn rất ít, nhưng đến hôm nay thì ăn bình thường.
Xin hỏi các bạn như vậy cá bị bệnh gì? Có nguy hiểm không và cách chữa trị như thế nào?
Xin cảm ơn nhiều.

Bạn này nói hơi khó hiểu, bạn chụp một tám hình rõ up lên cho mình coi được không? Con cá mình có một chám trắng nhỏ trên con mắc. Có khi hết có khi không....lúc trước mình có mua thuốt trị ick, nhưng o hết.......sâu đó không thấy nhưng bây giờ nhìn kỹ lai thì thấy nữa.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom