Guest viewing is limited

vuongthebang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho em hỏi tý.CG cái có sa cầu máy cánh bao giờ không hả các bác.

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác này hỏi hay quá.mình cũng đã bị mua phải con chim mái như vậy rồi đấy.chim rất xung kè lồng thì gù rất ác,còn thúc,gọi xà cầu máy cánh thì thôi rồi.tướng tá rất đẹp,cườm rất dày chân cườm cao và rất nhiều vừng.đặc biệt em nó lại giọng thổ đồng mới chết chứ.thế là mình thích chủ chim để cho giá cực hữu nghị 1,5 tr đồng.hí hửng mang về nuôi từ tháng 10 năm ngoái.vừa rồi cách đây khoảng 1 tháng bỗng thấy dứoi mẹt đựng phân 2 quả trứng lằm lăn lóc thế bạn bảo là có chán không cơ chứ.đúng là không có cái dại nào giống cái dại nào.bây giờ mình cũng tặng nó đi rồi nhưng thấy bạn hỏi mình lại thấy buồn.tốt nhất là khi mua chim bạn không có kinh nghiệm thì nên giao hẹn với người bán yêu cầu họ đảm bảo chim đực 100% cho mình.còn nữa là nên nhờ nhwungx người có nhiều kinh nghiệm chọn hộ,chứ không lại như mình thì chán hết chỗ trốn.vậy chúc bạn may mắn và lựa được con chim thật đẹp nhé...

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu bác nuôi chơi muốn xem em nó múa thì mua em mái còn bác muốn mua về đi lục thì tốt nhứt là đừng chọn bác ah. cu gáy mái em có đọc bài của bác nào cũng nói đi lục đc nhưng hình như rất hiếm
@Danghoc : bác cho em hỏi sao giọng thổ đồng lại bị chê hả bác

Beard.Tin

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cu gáy mái vẫn gù gụ, gáy bình thường có con nuôi vài năm thấy dưới đáy lồng có quả trứng con thì mới phát hiện là gáy mái. Bạn tui nuôi 1 con 8 năm rồi em nó chẳng đẻ quả nào, vẫn chơi đấu bình thường, ai cũng bảo là gáy đực 100%. Vừa rồi bị gió rơi lồng từ gác 2 xuống đất, chim bị chết, tiếc quá làm thịt mổ nấu miến. Khi mổ ra có buồng trứng, khi chim bị rơi xuống đất tức trứng bị vỡ trứng...lúc đó mới biết là chim mái

cugayquangngai

Thành viên tích cực
SVC$
0
cu gáy mái cũng sa cầu nháy cánh , muốn biết cu gáy mái thì đơn giản thôi khi gáy thì tiếng rất thanh và nhỏ , chim bổi trống nghe tiếng thì gáy rất hăng
cu gáy mái cũng gáy gù bình thường nhưng không đảo giọng liên tục được như chim trông

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác này hỏi hay quá.mình cũng đã bị mua phải con chim mái như vậy rồi đấy.chim rất xung kè lồng thì gù rất ác,còn thúc,gọi xà cầu máy cánh thì thôi rồi.tướng tá rất đẹp,cườm rất dày chân cườm cao và rất nhiều vừng.đặc biệt em nó lại giọng thổ đồng mới chết chứ.thế là mình thích chủ chim để cho giá cực hữu nghị 1,5 tr đồng.hí hửng mang về nuôi từ tháng 10 năm ngoái.vừa rồi cách đây khoảng 1 tháng bỗng thấy dứoi mẹt đựng phân 2 quả trứng lằm lăn lóc thế bạn bảo là có chán không cơ chứ.đúng là không có cái dại nào giống cái dại nào.bây giờ mình cũng tặng nó đi rồi nhưng thấy bạn hỏi mình lại thấy buồn.tốt nhất là khi mua chim bạn không có kinh nghiệm thì nên giao hẹn với người bán yêu cầu họ đảm bảo chim đực 100% cho mình.còn nữa là nên nhờ nhwungx người có nhiều kinh nghiệm chọn hộ,chứ không lại như mình thì chán hết chỗ trốn.vậy chúc bạn may mắn và lựa được con chim thật đẹp nhé...

với trường hợp con chim có tướng mạo và khả năng như vậy của bác thì tôi tin chắc rằng nhiều người chơi chim cu gáy dày dặn kinh nghiệm vẫn bị lầm. cho nên cũng khó mà trách người bán, vì bản thân của họ cũng chưa chắc biết được con chim mồi của mình là chim mái. cũng đã từng có nhiều cao thủ chơi chim gáy rất nổi tiếng, cầm con mồi thiện chiến và đương nhiên là cũng rất nổi tiếng, nhiều người tìm và nài nỉ mua với giá rất cao mà không bán, rất nhiều năm sau mới biết nó là mái đấy thôi. con chim của bác nếu giữ lại tôi tin là vẫn đi gác tốt, có khi còn sát bổi hơn cả những con chim đực đấy chứ chẳng chơi :a01:
chúc vui!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom