Guest viewing is limited

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là em có nuôi mấy chú cu gáy với vài em sắc nhật, bọn này ăn thóc nhanh quá, hic, em đang muốn làm máng ăn = vỏ chai nhựa loại cocacola to đấy,tự đùn thức ăn để lâu phải cho ăn hơn, vậy em xin hỏi các anh nào bít cách làm thì giúp em, nếu hướng dẫn từng bước và có ảnh thì tốt quá, em xin chân thành cảm ơn

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đơn giản mà bạn! Cắt cái đít chai cocacola đi, kiếm 1 cái hũ lớn hơn đường kính chai 1 xíu ,cao khoảng bằng cái cóng bạn đang cho chim ăn đó,úp ngược cái chai vào cái hũ,kiếm sợi dây thép cỡ trung bình cố định khoảng cách từ cổ chai đến mặt đáy của hũ với khoảng cách phù hợp, điều này bạn có thể thử bằng cách đổ cám vào,lấy que gạt hết phần cám đã chảy xuống hũ ra,nếu lượng cám trên chai chảy xuống đều là ok thôi.Thân

tran thao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi thấy buồn vì bạn nuôi chim mà lại sợ vất vả. tôi thấy nuôi chim gáy còn rảnh thời gian hơn các chim khác nhiều. bạn đẻ hũ thóc đày cho e nó thì phải 2 ngày mới hết đươc. còn chim của bạn nhanh hết có khi là chim của bạn vừa ăn vừa bới thóc ra ngoài thôi. neus khi mình đã thíc thì ngày nào mình chẳng ngắm nghía e nó ít nhất vài lần.

phamgia1128

Thành viên mới
SVC$
0
ra chợ mua cái đựng thóc cho gà ăn đó bác , vừa tiện vừa nhanh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom