Guest viewing is limited

godhunter

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sáo nâu này em mua chẵn 2 tháng rồi mà không biết là đực hay cái, khoảng bao nhiêu tuổi, liệu bây giờ dạy nói còn kịp không.
Đây là 2,3 tuần sau khi mua.

Lúc này hơn một tháng sau khi mua. Rụng lông đuôi hết rồi.

Đây là chẵn 2 tháng sau khi mua. Rụng hết lông cổ và lông đầu.

Kính mong anh em giúp đỡ giùm và cho em hỏi thêm gần đây cứ sáng ra nó đưa chân lên gãi đầu thế là lông đầu, lông cổ rụng hết, không biết có sao không. Thân!!! :a43::a43::a43:

godhunter

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ai giúp em với. Mới nuôi chim lần đầu nên không có kinh nghiệm. :a09::a09::a09:

tien071078

Thành viên mới
SVC$
0
Ai giúp em với. Mới nuôi chim lần đầu nên không có kinh nghiệm. :a09::a09::a09:
Ngày trước mình nuôi sáo nâu thấy Sáo nâu ngu lắm, ăn nhiều lại ỉa bẩn nữa, dạy mãi không nói được nửa câu, đấy là nuoi từ nhỏ đấy. Mua con nhồng mà nuôi. mình có con nhồng dạy 3ngay là nói được một câu, hiện giờ nói dc khoảng 10 câu rồi.

godhunter

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng thích nhồng lắm chứ. Ngặt nỗi giá nhồng thì đâu phãi ai cũng mua được đâu bạn nên đành nuôi sáo thôi. Vậy ai có kinh nghiệm nuôi sáo nâu biết nói xin chỉ giáo ạ.

cutitamda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hình như chim sáo của bạn ăn thiếu chất ,lâu lâu bạn cho nó ăn mồi tươi : dế,cào cào ....
và cho nó tắm thường xuyên cho mau ra lông

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Sáo này nhìn có vẻ là đực đấy, post thêm hình đi bạn! Còn nó sơ xác là do thay lông thôi, nhưng cũng cho nó ăn uống đầy đủ vào. Nuôi như bạn thì dạy nói sẽ khó đấy, nhưng kiên trì đi có khi lại thành công !!! Thân!:a35:

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ơi mình nói thật là không cần gì hết bạn cứ mua cám trứng về hoặc cám cho gà ăn cũng được nhưng cho em nó 2 ngày tắm 1 lần thì nó mượt lông lắm hôm nào rảnh mình post hình em của mình cho bạn thấy em la suốt ngày và nói lải nhải mấy câu (Có Khách nhưng không rõ lắm chỉ thấy em nói khách là rõ thui em của mình mượt lắm
bạn nên cho em nó tắm để khỏi bị bọ ăn lông em nó vì nó sạch sẽ nó ăn tốt và mượt lôngh lắm bạn à
không cần ăn đồ tuơi đâu vì em của mình biếng ăn đồ tuơi lắm vậy àm lông em nó vẫn mượt mà óng ả chúc bạn có chú sao đẹp

vothanhviet

Thành viên mới
SVC$
0
mua cho nó bộ quần áo tắm và cho nó tắm nước và tắm nắng đi bạn...cho ăn thịt bò nữa...ok sua 1 tháng như lý đức luon. đảm bảo

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
không có gì đâu chi là kho mua về có bắt đầu thay lông ( trong quá trình thây lông bác nên tẩm bổ cho em nó tốt là được à)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom