Guest viewing is limited

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này nhìn cũng được đó! Hơi nhỏ con và lông có bị xơ. Chịu khó tắm nước và cho nó sưởi nắng thường xuyên, thêm cào cào tươi cho nó. Không nên cho nó ăn thằn lằn nha! Chúc chim của bạn sớm đẹp và căng lửa.
Cái cầu của lồng, theo Hiền cô nương nghĩ thì nên thay bằng một cành cây, như vậy nó sẽ đẹp hơn so với cái cầu tiện này.
con này mình cũng đang kiếm cho em nó cái lồng mới đó mà mình đang tìm mà không thấy cái nào ưng ý hết à, để mình tìm lồng mình sẽ cho từng em vào lồng mới rồi up lên lại cho bạn đánh giá nha

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Hình nhỏ và chụp từ cự ly xa quá, đố ai mà nhìn được chứ đừng nói đến oánh giá.
Chú Khướu bạc má, má không được trắng lắm, có thể là chim lai từ khướu ô (Khướu mun) và khướu bạc má đây...mình chỉ thích những em Khướu má trắng thật là trắng mới được.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Con này Khướu ô, chụp không được rõ. Nếu lông bóng và nổi ánh xanh thì được gọi là ô tuyền,màu đen đậm pha với màu xanh. Đặc biệt khi Khướu ô tuyền mà tắm xong mang ra phơi nắng là bộ lông nhìn đẹp tuyệt!
Còn cái lồng này, nhốt tạm nó ở đây cũng được, ở Quảng Trị thì người ta thích nuôi Khướu ở lồng vuông hơn! Nhưng ở Huế thì người ta thích nuôi lồng tròn, đặc biệt là lồng choè lửa.
Hiền cô nương đưa ra để bạn tham khảo và chọn được một cái lồng ưng ý thôi. Mà bạn nên nuôi chim cho dạn bớt đã rồi mới cho nó sang lồng mới nha!

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hình nhỏ và chụp từ cự ly xa quá, đố ai mà nhìn được chứ đừng nói đến oánh giá.
Chú Khướu bạc má, má không được trắng lắm, có thể là chim lai từ khướu ô (Khướu mun) và khướu bạc má đây...mình chỉ thích những em Khướu má trắng thật là trắng mới được.

mình nuôi con khướu này là con khướu lông đỏ vì hôm bữa mình để cao quá mình chụp bằng điện thoại nên hơi mờ để mình chụp lại mình up lên lại nha đừng buồn nha sư huynh

Con này Khướu ô, chụp không được rõ. Nếu lông bóng và nổi ánh xanh thì được gọi là ô tuyền,màu đen đậm pha với màu xanh. Đặc biệt khi Khướu ô tuyền mà tắm xong mang ra phơi nắng là bộ lông nhìn đẹp tuyệt!
Còn cái lồng này, nhốt tạm nó ở đây cũng được, ở Quảng Trị thì người ta thích nuôi Khướu ở lồng vuông hơn! Nhưng ở Huế thì người ta thích nuôi lồng tròn, đặc biệt là lồng choè lửa.
Hiền cô nương đưa ra để bạn tham khảo và chọn được một cái lồng ưng ý thôi. Mà bạn nên nuôi chim cho dạn bớt đã rồi mới cho nó sang lồng mới nha!
ở chỗ mình có lồng vuông bằng sắt à chứ không có lồng vuông bằng cây đâu bạn à, mà có lồng vuông thì chỉ có lồng nuôi chóp mào à, mà mình thì thích cái lồng tròn hơn lồng vuông vì lồng tròn dể di chuyển hơn, cám ơn bạn rất nhiều con khướu ô này thì cũng dạn bớt rồi đó, làm như mình thấy nó chuẩn bị thay lông đó vì thấy sáng nào lông em nó cũng rụng hết à

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom