Guest viewing is limited

langtutv86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào mòng lân có chắc chắn là chim trống ko?
Mới bắt 1 con mà mấy chú gần nhà cứ nói là khoái lân cho cố vô, rùi khi nó kêu thì thành con lân mái :D
Thân!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Các a cho e hỏi về chào mào mòng lân!

Có chứ bạn,
mũ lân vẫn có chim mái mà, khi xem con chim phải coi kỹ, thân, hình mặt đầu, tách đỏ, màu lông, cánh.. v.v...

Như em mũ lân này là mái nè:

Đây thêm em mái khá đẹp:

Chỉnh sửa lần cuối:

davang

"rồi mọi thứ cũng qua"
SVC$
0
Hic, bộ yếm của 2 em mái này, nhiều chàng trống phải ghen tị các mem nhể!

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ai chu choa ! chẵng lẻ chim hình 2 là chim mái sao ! nếu thật như vậy thì... mẹ thiên nhiên đã ban tặng cho cô nàng 1 thân hình ... quá nam tính :a06:

doanngoccanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em chơi Chào Mào đả lâu nhưng chưa từng thấy chim mái đẹp như vậy.:a21:

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Ðề: Các a cho e hỏi về chào mào mòng lân!

Có chứ bạn,
mũ lân vẫn có chim mái mà, khi xem con chim phải coi kỹ, thân, hình mặt đầu, tách đỏ, màu lông, cánh.. v.v...

Như em mũ lân này là mái nè:

Đây thêm em mái khá đẹp:
Nhìn cái hình này thì em chết ngất rồi anh BD ơi, không lẽ con CM nhà em là chim mái:a09::a09::a09::a43::a43::a43:

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn kĩ con thứ 2 chim nuôi rồi phóng sinh ra thì phải :a04::a04:. Con đó đẹp quá

langtutv86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con nhà e mà là mái thì e cố làm cho nó cái aviary :D, àh nó sổ giọng được 5 tiếng, có líu gió (nhưng vừa mở miệng là cái thằng trong nhà nó hét lại thế là im lun :D)

tondai27

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim mái mà đẹp quá vậy ta lần đầu tiên thấy mái đẹp như vậy

gau_coi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh Bạch Đề cho em hỏi là tại sao 2 con anh post hình là chim mái vậy anh? Tại em thấy nó giống trống quá : tách đỏ to đậm, mào cao, gốc mào to, ức nở, vậy mà ... :a09:

cuden_daklak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ac...ac.. chim mái này đẹp wá .nhìn còn đẹp hơn chim trống nữa, không biết e này có chuyển đổi giới tính không nữa chắc e này bên thái lan mới về wá :a37: hihihihhi

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
anh Bạch Đề cho em hỏi là tại sao 2 con anh post hình là chim mái vậy anh? Tại em thấy nó giống trống quá : tách đỏ to đậm, mào cao, gốc mào to, ức nở, vậy mà ... :a09:

Chào bạn,

Em xem kỹ lại nhé!
Như: tách đỏ phía cuối tưa ra, tách chim trời vậy là nhạt rồi không phải đỏ, thân hình nhỏ con, bụng nở (chim trống vùng phía hậu môn hẹp hơn), mặc dù là mũ lân nhưng đầu nhỏ cổ ngắn, màu lông nhạt.

Vì tìm đại trên mạng nên chưa có mẫu chim của vùng phía VN ta là có chấm trắng nơi đuôi.
Tuy nhiên, đây là giống chim phía Ấn Độ cho nên bạn thấy tách nó có vẻ to là thế. Chim trống phía ấn độ tách đỏ to hơn nhiều. Dĩ nhiên thân hình cũng to hơn các em trên. Đó chỉ là cách đánh giá ngoại hình.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom