Guest viewing is limited

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cá cũa mình đặc tên Tyson....thèo võ sĩ boxing Mike Tyson có vai gù. Cá tậu về hòi tháng 12 ngày 20, năm 2008. Tới giờ thì được 4 tháng máy. Mình có chụp dài tám hình up lên nhờ ae cho chút ý kiến.

Máy bác "bói" cho chấu nói máy quẽ nhé......:a04::a04::a04::a04:

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Cá anh body đẹp tuyệt,đầu cực spoon,sau này sẽ đô con và vạm vỡ xứng với cái tên anh đặt cho nó ma hồ cùng đẹp nữa
Nuôi dòng chili này phải thật chụi khó vì nó rất lâu lên màu,con của em ngoài 35cm mới bắt đầu có màu ngay nắp mang khác với mấy loại bây giờ mới 20cm mà màu lên kinh khủng

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn em khen cá cũa anh. Vâng em, anh LacViet cũng có nói anh như thế...nuôi dóng chili phải từ tử rùi nó mới lên mầu. Mà làm như cá mình ko thích ăn tép tôm băng dé và mealworm. Nghe nói là cá ăn tép tôm sẻ lên mầu nhanh hơn. phải ko?

Than,
RTH

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Huyết Long thì nên cho ăn món Tôm là chủ lực.Bởi giống loại này màu sắc rất cần chất Beta-Carotene mà con tôm chứa rất nhiều.Cá em chắn chụi ăn tôm bao giờ,hơn 1 năm nay chỉ ăn sâu k ăn gì khác,và trc khi cho cá ăn sâu thì em cho sâu ăn cà rốt vì trong cà rốt cũng có Beta-Carotene

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác nào biết cho em hỏi.....tại sao cá mình hằm dưới bay giờ đưa ra hơn hằm trên. Có cách nào trị không vậy......nhìn không đẹp bằng lúc mình chụp hình ở trên.

RTH

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
nó bị móm rùi đó anh
con của em lúc đầu mua về k bị nhưng nuôi 1 thời gian thí bị và dạo gần đây nó ăn rất nhìu mập lên nên miệng đã bớt móm đi rât nhìu
anh thử cho nó ăn nhìu cho nó mập lên coi sao,hy vọng sẽ hết vì em thấy có nhìu người cũng bị như vậy khi cá còn nhỏ và khi đã trưởng thành thì hết hẳn
thân

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
nó bị móm rùi đó anh
con của em lúc đầu mua về k bị nhưng nuôi 1 thời gian thí bị và dạo gần đây nó ăn rất nhìu mập lên nên miệng đã bớt móm đi rât nhìu
anh thử cho nó ăn nhìu cho nó mập lên coi sao,hy vọng sẽ hết vì em thấy có nhìu người cũng bị như vậy khi cá còn nhỏ và khi đã trưởng thành thì hết hẳn
thân

LuckyDog cám ơn em thật nhiều. Em nói cũng có lý gì dạo này anh không có cho nó ăn nhiều như hòi trước tại gì anh dang tập nói ăn tôm tép. Con cá này kén ăn lắm,, ăn toàn là đé mealworm waxworm không à. Bỏ tôm tép xuống thì nó cắng một cái rồi nhã ra. Anh cho nó nhịnh đói đẻ cho nó phải ăn tôm tép nhưng nó không ăn, cứ đi cắng máy con cá Thái Hổ, cá Phi Phụng trong hồ. Rút cuột cứ phài lạy cho nó ăn dế mealworm waxworm.

Nhưng cho ăn dế mealworm ít hơn hòi đó nên vậy, theo em nói, thấy cái miệng nói móm thấy rõ. Khi không cá đang đẹp trăng sóc khỉ, bị cái miệng móm làm anh không muốn thay nước cá luôn. Thay nước cá không hứng thú nữa. Chắn ghe vậy đó em.

Anh có quay cái clip...bữa nào up lên em coi. Anh phải làm cái account giã trên youtube không bỏ trên account thiệt được tại gì cá này không cho nuôi bên này....chắc em biết việc này.

Cám ơn và thân chào em nhé.

RTH

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Cá em cũng thế chẳn bao giờ chịu ăn tôm cả dù nhịn đói cà tháng chỉ ăn duy nhất 1 món là SW mà thui dù đã ăn duy nhất 1 món đó hơn 1 năm rùi mà nó vẫn chưa ngán hihi

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh mới nghĩ ra cách rồi em à, cách dụ cá ăn tôm á......bữa kia anh mua cá chép con bỏ dô, nó wuk quá trời luôn. Mơi mốt anh bỏ cá chép con ngắc làm hai chộn với tôm bỏ dô hồ một lúc coi nói ăn không? Anh nghi cái chiêu này được á em. :a04:

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
hahaha chiêu này độc đó anh,thử đi anh có gì em bắt chước

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nuôi đúng một năm, bây giờ Tyson được 18inches (46cm) và mầu cũng lên rất là nhiều. Thực đơn của chú cá này gồm có mealworm, dế, tôm và thang bò (chú ta rất thích thang bò. Em còn thích nữa chi chú cá hehehh :a01:)

Mời các anh chi em coi và góp ý dùm em. Thanks!

[VIDEO] <EMBED src=http://www.flickr.com/apps/video/stewart.swf?v=71377 width=400 height=300 type=application/x-shockwave-flash flashvars="intl_lang=en-us&photo_secret=49a0ec9526&photo_id=4332270890" allowfullscreen="true" bgcolor="#000000"></EMBED>[/VIDEO]

---------- Post added at 09:01 AM ---------- Previous post was at 08:48 AM ----------

Nuôi đúng một năm, bây giờ Tyson được 18inches (46cm) và mầu cũng lên rất là nhiều. Thực đơn của chú cá này gồm có mealworm, dế, tôm và thang bò (chú ta rất thích thang bò. Em còn thích nữa chi chú cá hehehh :a01:)

Mời các anh chi em coi và góp ý dùm em. Thanks!

[VIDEO]27CDB6E-AE6D-11cf-96B8-444553540000"> <EMBED src=http://www.flickr.com/apps/video/stewart.swf?v=71377 width=400 height=300 type=application/x-shockwave-flash bgcolor="#000000" allowfullscreen="true" flashvars="intl_lang=en-us&photo_secret=49a0ec9526&photo_id=4332270890"></EMBED>[/VIDEO]

Chỉnh sửa lần cuối:

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Cá như vậy mới có 1 năm tuổi hơn mà lên màu như vậy là rất chuẩn. Keep it up! Great job!

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tyson nhà tớ giờ được thế dzòi nè..

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=tYvyvuiXS0E

<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/tYvyvuiXS0E?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/tYvyvuiXS0E?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="360"></object>

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom