Guest viewing is limited

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nuôi cặp cá hồng két đã đẻ trứng con đực canh tổ suốt ngày, không biết có nở không loại này hơi khó, nếu cá nở xin anh em cho biết phải làm gì và cách chăm sóc

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng bạn

Cá hồng két là một loại cá nằm trong họ rô phi, do con người lai tạo ra nhằm thích ứng các vấn đề nuôi dưỡng trong hồ nuôi.
Để cá hồng két đẹp và sinh sống mạnh khỏe, bạn đã làm rất tốt những vấn đề liên quan đến môi trường bể mà cá đang sinh sống, và giờ đây bạn đang có một ổ trứng và con đực đang canh tổ suốt ngày đó sao.

Khoảng chừng 3 ngày trứng nở, ngày đầu tiên bạn không nên cho chúng ăn gì cả bởi lúc này cá con được nuôi dưỡng tiếp tục từ noãn hoàn. lúc này cá khá nhỏ, bạn có thể dùng thức ăn của tôn bột để nuôi dưỡng (cho ăn vừa đủ - bởi chất này nhiều đạm có thể làm ung nước). bạn cũng có thể cung cấp thức ăn được bán sẵn ngoài thị trường - loại dùng cho cá đĩa (không nhớ loại gì nhưng ép thành những miếng nhỏ). Khi cá lớn hơn nên cho ăn bo bo, hoặc trùng chỉ cắt nhỏ, lớn lên tí nữa cho ăn trùng.

Trong thời gian này, mỗi ngày bạn nên thay 1/5 mức nước hiện có trong hồ (nên thay vào buổi tối và làm nhẹ nhành - tránh cá giật mình) để tạo thêm khí và khôgn cho nước úng do thức ăn cá bột tiêu thụ không hết.

Chúc bạn thành công

vutran684

Thành viên mới
SVC$
0
MÌnh cũng nuôi 1 cặp, đã đẻ 2 lần trong 1 tháng hơn trở lại đây, lần trước sau khoảng 3 ngày ko nở thì tụi nó chén sạch luôn, giờ tiếp tục 1 ổ trứng nữa, nhưng theo mình tham khảo thì khả nang nở trứng ở Việt Nam = 0, do cá này nhập hoàn toàn từ nước ngoài, không biết bằng cách gì mà chúng chỉ có thể đẻ trứng mà không nở ra con, hi vọng của bạn sẽ không giống ý của mình đã tham khảo.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom