Guest viewing is limited

ongxa888

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình là trước Tết mình đã mua 3 ngàn trùng chỉ cho đám cá, mình nghĩ là sẽ dư sức cho nó ăn, ai dè nhà mình mua mấy con hồng két thả vô nó xơi sạch chỉ trong 1 ngày làm đám cá dĩa của mình bị đói đã 2 ngày nay.

Cửa hàng cá cảnh nói mùng 4 mới khai trương, mình đã bắt muỗi và bằm tép ra cho nó ăn mà nó không ăn. Nếu bạn nào còn dư ít trùng chỉ thì share cho mình với. Mình ở Hàng Xanh, quận Bình Thạnh

Mình tên Nhã, số điện thoại là 5106467.
Cám ơn mọi người nhiều.

huynhhuy23

Thành viên mới
SVC$
0
hihihi tại bạn lo xa quá đó thấy vậy chứ không sao đâu mình bỏ đói vậy hoài

tuan loc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là trước Tết mình đã mua 3 ngàn trùng chỉ cho đám cá, mình nghĩ là sẽ dư sức cho nó ăn, ai dè nhà mình mua mấy con hồng két thả vô nó xơi sạch chỉ trong 1 ngày làm đám cá dĩa của mình bị đói đã 2 ngày nay.

Cửa hàng cá cảnh nói mùng 4 mới khai trương, mình đã bắt muỗi và bằm tép ra cho nó ăn mà nó không ăn. Nếu bạn nào còn dư ít trùng chỉ thì share cho mình với. Mình ở Hàng Xanh, quận Bình Thạnh

Cám ơn mọi người nhiều.
bạn đừng quá lo cá dỉa nhịn đói vài ngày ko sau đâu

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0

Cám ơn mọi người nhiều.

Chào bạn!

Nếu cá Đĩa của bạn không tranh ăn nổi với cá Hồng két, thì tốt nhất, bạn nên bắt cá Hồng két ra, nuôi riêng, chỉ để cá Đĩa ở trong hồ nuôi thôi, vì bản thân cá Hồng két dữ hơn cá Đĩa, khả năng là do cá Đĩa sợ, nên không dám ăn trùng chỉ, hay bất cứ thức ăn gì bạn cho vào hồ cá. Ngoài ra, khí hậu thời tiết lúc này, thay đổi rất khác thường, cá dễ bị bệnh.... bạn nên tăng cường tuýp sưởi, cho sưởi ở nhiệt độ 27, đối với tuýp thường, vì sau đấy, cây tuýp sẽ tăng thêm lên 1 - 2 độ ~ 28 - 29 độ là tốt, nếu mua loại tốt, thì bạn điều chỉnh ở nhiệt độ 29 là tốt nhất.

Chúc cá của bạn ăn no chóng lớn!

Thân!

Ut9

ongxa888

Thành viên mới
SVC$
0
cám ơn bạn, mình bằm thịt bò cho nó ăn tạm rồi ... hìhì

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
cám ơn bạn, mình bằm thịt bò cho nó ăn tạm rồi ... hìhì

Hi hi...!

Bạn nhớ là, cho cá ăn thịt bò, hay tim bò thì phải kiểm tra xem có gân hay mỡ không nha, vì những thứ này làm cho cá không tiêu, dẫn đến sình bụng. Những ngày trong gần cuối năm vừa qua, đến tận những ngày hôm nay, khi hậu thay đổi bất thường, cá rất dễ bệnh nếu bạn chủ quan. Nên cho ăn tim hay thịt bò vào buổi trưa thôi, chiều thì cho ăn ít lại.

Thân chào!

Ut9

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom