Guest viewing is limited

falau2009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cá của em nè các bác ơi cho em xin chút ý kiến các bác cứ phê bình thoải mái những lời phê bình của các bác là những kinh nghiệm cho em.mong được các bác chỉ giáo thêm vì em chả biết gì về cá rồng cả nhưng em rất mê đúng lúc đang tìm hiểu và kiếm sư huynh chỉ giáo thì có tiệm cá gần nhà thanh lý mấy chú cá giá củng ko biết có phải chăng ko vì mê quá nên em đả liều 1 phen vì long đam mê rinh đại 1 chú về rồi nhờ các bác chỉ giáo để em biết thêm cách chăm sóc cá.:a45::a45::a45::a45::a45:

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin phép anh em sửa lại hình cho các anh chị em rành về cá rồng này nhận xét chứ em thì không có rành về loại này . 1 con cá này đẹp quá đi anh ơi .

attachment.php

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
hehe, con này thì khỏi phải bàn nữa bạn ơi. Cá đẹp thế này là nhất rồi. Trông hình chắc chừng 15-17cm mà màu đã lên gần hết hàng vảy thứ 6 rồi. Đầu lại có thêm mấy đốm vàng nữa. Màu vảy cá rất sáng và lóng lánh. Bạn coi các bài viết về nuôi cá rồng X-back (Quá Bối) để lấy kinh nghiệm nuôi chú này thiệt tốt. Nói chung là cần phải hồ lớn (còn nhỏ thì nuôi trong hồ nhỏ nhưng khi lớn lên phải cho qua hồ lớn), bộ đổ lọc phải thiệt tốt để giúp nước tốt để cho cá phát triển và lên màu. Thức ăn gồm các loại cá nhỏ, tôm, tép, sâu qui loại lớn, dế, thằn lằn nhò, gián, rết, ếch nhái con, v..v..v. Vì con này thuộc giòng Quá Bối nên không cần bật đèn nhiều, chỉ vài giờ trong ngày khi muốn ngắm cá. Chúc bạn nuôi cá thành công!

genta

to be or not to be
SVC$
0
Vì con này thuộc giòng Quá Bối nên không cần bật đèn nhiều, chỉ vài giờ trong ngày khi muốn ngắm cá. Chúc bạn nuôi cá thành công!
èo, tuỳ size chứ cụ, khi lớn (>28cm) cụ phải tanning nó để màu mè nó ổn ổn tí chứ, có người còn nướng cá làm cho vảy nó vàng khiếp, nhìn loá cả mắt. em nghĩ 2 cây thuỷ sinh Jebo 10.000k thì vừa ngắm cá, vừa "nướng" em nó là oki nhất
p/s: à, cụ Lạc chuyển topic qua mục CR của thành viên đi, lộn box rồi

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Cụ Genta nói đúng đấy. Đến lớn thì mới bật đèn nhiều để tan con cá cho có màu vàng bóng như vàng 24k vậy. Lúc nhỏ thì đối với con cá màu chưa hoàn toàn chạy qua lưng thì không bật đèn nhiều cho màu nó chạy qua cho lẹ, nếu đã màu đã chạy qua hết rồi thì cứ bật đèn cho lên màu vàng bóng và tha hồ ngắm cá hàng ngày. :)

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sozy người sở hửu chú cá đẹp này trước nha....niếu nói ko đúng. Hình như mắc cá hơi bị xệ có phải ko các bạn.

Thân
RTH

falau2009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn các bác nhiều lắm thật sự em rất bối rối khi đem em nó về nhà rồi mà chả biết chút gì về nuôi cá.em xin lổi các bác em quên ghi size của cá.em sẻ nói chi tiết hơn mong các bác giúp đở.ah con cá của em ko bị sệ mắt lý do đó là do em chụp em nó lúc 4 giờ sáng nhà em còn ngủ em ko dám mở đèn nên hơi mờ và=điện thoại của em để sát vào hồ quá,em quỳ gối xuống đất nửa nên cá đả nhìn theo xuống. <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
em nói rỏ hơn cho các bác về em nó.em có 1 cái hồ cá để trống(dài1,2m rộng0,5m cao0,5m)em rất đam mê cá rồng từ nhỏ nhưng ko đủ khả năng nay em mới dự định mua 1 chú kim long về nuôi chơi thôi,mấy năm trước em củng có mua mấy con về nuôi nhưng lần nào củng chết hoài chi được1 tuần là chết queo.<o:p></o:p>
sao 1 thời gian bỏ qua nhưng lòng đam mê thì ko bao giờ bỏ được em lai tinh nuôi tiếp rồi em lên mạng tìm hiểu thì trời ơi quá nhiều loại cá ra đời quá em ngu luôn.<o:p></o:p>
em cố gắng tìm hiểu trên wes và đến tiệm hồng anh gặp được anh hải ở đó chỉ cách làm hồ với lọc tràn a khuyên em mới chơi thì nuôi hiback đi nó có giá trị hơn thanh long và kim long.<o:p></o:p>
em về làm hồ xong chuẩn bị qua hồng anh rước 1 em về.thì cùng lúc đó gần nhà em có 1 người mạng hoả ko nuôi cá nửa và chuẩn bị đi du học nên đả để lại cho e chú cá đó.em nghe người chủ gọi tên nó là 999.9 nên gọi theo em nó size25cm.<o:p></o:p>
em thấy nó đẹp quá em bán luôn vàng cưới của vợ đưa em nó về nhà đả được 3 ngày rồi và đến hôm nay em mới chạy ra đó lấy giấy của nó về vì chủ để đâu ko nhớ. <o:p></o:p>
em thấy nó bơi củng ổn ăn củng bình thường.để em chụp cái giấy và hinh của chú cá rỏ hơn để các bác xem dùm em chú nó là loại gì và cách nuôi ra sao.mong các bác giúp đở nó mà có mệnh hệ nào là em tiêu theo nó với vợ của em luôn.thank you các bác.<o:p></o:p>
em chụp với đèn trắng jubo 1,2m

http://i403.photobucket.com/albums/pp113/phuongthaoyen/DSCN1259.jpg[/IMG[/FONT][/COLOR]
[COLOR=black][FONT=Tahoma][IMG]http://i403.photobucket.com/albums/pp113/phuongthaoyen/DSCN1268.jpg

em chụp với đèn vàng philip

còn đây là hồ và lộc tràn của em nè

mong các bậc lảo thành xem giúp em với.thankyou các bác (Tiền Là 9 Cá Rồng Là 999.9)
:a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37::a04::a37:

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: cá của em nè các bác ơi xin thinh giáo

1 em 9999 rất đẹp,vẩy sáng bóng gần full hết lưng chúc mừng anh
anh mua lại chú này cũng k rẽ đâu nhỉ?hihi
hồ 1m2 thì chỉ nuôi đc 1 vài tháng anh nên thay hồ lớn k thì nó sẽ bị đẹt chậm lớn

tấm này thấy anh che khăn ở ngoài để phòng xệ mắt hả anh?hihi

falau2009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cá của em nè các bác ơi xin thinh giáo

1 em 9999 rất đẹp,vẩy sáng bóng gần full hết lưng chúc mừng anh
anh mua lại chú này cũng k rẽ đâu nhỉ?hihi
hồ 1m2 thì chỉ nuôi đc 1 vài tháng anh nên thay hồ lớn k thì nó sẽ bị đẹt chậm lớn

tấm này thấy anh che khăn ở ngoài để phòng xệ mắt hả anh?hihi
e nó mới về được 3 ngày còn nhát nen e đậy khăn cho e nó bớt nhát đó thôi a ah.:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom