Guest viewing is limited

quocdungda

Thành viên mới
SVC$
0
Trước khi đi đấu mình có nên cho chim phơi nắng,nhưng phơi nắng bao nhiêu phút,vào lúc mấy giờ,cho ăn cào cào không, nên mở áo lòng luc mấy giờ, nên cho ăn loại trái cây gì, em nghe nói nên cho ăn cam để chim sung lúc gần thi đấu .??
thank. rất mong các bác chỉ dạy...... :a03:

Beard.Tin

Thành viên tích cực
SVC$
0
Buổi sáng 9h mở áo lồng cho chim ăn châu chấu non và để chim hót khoảng 10 đến 15 con. Nếu có nắng ngày nào cũng cho tắm nắng 2 tiếng từ 10h đến 12h. Sau đó trùm áo lồng cho nghỉ. Đến chiều 15h đến 16h treo lên cho hót. 17h chiều trùm kín áo lồng cho chim đi ngủ. Nên cho ăn chuối tây cách 1 ngày 1 lần, đu đủ, táo bở và cam 1 tháng mỗi thứ cho ăn 2 lần.Trước khi đấu cho ăn 20 con sâu gạo. Chúc thành công.

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
trước khi thi đấu cần đc nghỉ ngơi và tẩm bổ
còn nữa là vào thuốc cho đấu căng hơn

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
chim đi thi hay đi cội đều cần có lửa ổn định vì thế mình nghĩ để chim chơi tốt không hẳn là phải chuẩn bị trước đó vài ngày mà cần tập luyện cho nó trong suốt thời gian nuôi dưởng có như vậy chú chim mới có sức khỏe độ lửa ổn định,thì lúc nào nó cũng chơi tốt.

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
Trước khi đi đấu mình có nên cho chim phơi nắng,nhưng phơi nắng bao nhiêu phút,vào lúc mấy giờ,cho ăn cào cào không, nên mở áo lòng luc mấy giờ, nên cho ăn loại trái cây gì, em nghe nói nên cho ăn cam để chim sung lúc gần thi đấu .??
thank. rất mong các bác chỉ dạy...... :a03:

mình xin trả lời bạn sát chủ đề nha. chứ nói lây ra thì dài vô kể mà lại có topic nói về vấn đề này rồi
khi bạn cho chim đi đấu thì bắt buộc chim bạn phải có lửa đúng không. nếu ko có lửa thì đúng nhất là đi dợt chơi chứ không gọi là đấu đúng không

vì dụ sáng chủ nhật bạn xách chim đi đấu thì. sáng thứ 7 bạn dang nắng nhẹ khoảng 30 đến 45' cho chim ăn vài con cào cào, hoặc trứng kiến.và trái cây khô như chuối, táo...không nên cho chim ăn trái cây nước nhiều như cam,quýt, xoài.... rồi trùm áo lồng lại để nơi yên tĩnh nguyên ngày, hạn chế nhất cho chim đấu giọng. đến khoảng 15,16h chìu cho ăn nửa cóng nhỏ sâu quy. tạo tính nóng cho chim mai đấu cuồng hơn. chiều dọn vệ sinh và cho đi ngủ sớm. sáng mai bạn vẫn trùm áo và xách đi.tốt nhất có trái cây nước thì cho vào một ít. tới nới là móc ra chơi ầm ầm thôi

thân
thanhbonsai

nobody080

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
làm theo cách của bác thanhbonsai9x có vẻ tương đối tốt ạ. lúc chưa làm theo cách này thì chim e chơi không hăng nhưng khi làm thế này chim chơi sung hơn..mà em toàn mang đi gửi 2 ngày ở nhà nào không có tiếng chim rồi mới mang đi chơi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom