Guest viewing is limited

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
về quê chả có gì chơi bùn quá sách lồng đi dợt với chim trời :))
em má đỏ đầu tiên đánh mất có 10 phút 6h20 mang lồng đi, 6h30 cầm lồng về, ở ngoài đánh mau như máy ****, lấn áp cả mồi, mái đi theo, 10 phút thì em tạch, chim bộ nhỏ nhưng dài, yếm đậm, về nhà hôm sau bắn lại chim nhà ngay, ngày thứ 3 bỏ đói thì cầm vải phi vào mổ :)) hôm sau kè lồng đã thấy bung cánh, yếm đậm, mào cao, có vẻ có tương lai...
còn lại toàn má trắng, có 1 em lên tách đỏ thì gỡ muộn nên mồi mổ chết, hic hic
nhìu má trắng quá nên ko đi bẫy nữa, bẫy về ko có chỗ nhốt, sáng nay ra chết 2 em :)) chắc do chật :D
có tí ảnh...

:a43:

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thành qua khá phết ! bác làm thế hết mất CM rồi còn đâu, để cho các em ấy nhớn tí nữa rồi mới đi bẫy chứ

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
quê bạn ở đâu mà bẫy Chào Mào dễ vậy? ở mình thì chỉ bẫy chim ai sẩy ra hoặc ở tiệm sẩy bay tới thôi. chim bầy tự nhien thì tìm mởi mắt không thấy. theo mình thì bạn bẫy má trắng, sau đó chọn lọc con nào ưng ý thì nuôi, còn lại thả nó về tự nhiên. vì nuois má trắng lên thích hơn

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bạn , bạn bẫy được nhiều chim quá... theo mình nghỉ bạn thấy chú nào có triển vọng thì để nuôi còn không thì thả về tự nhiên đi bạn vì nó đang còn má trắng mà
thank

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
hi. Nhìn các bác đi đánh chim e thấy mà nghiền lun. E cũng mê đi đánh chim lắm, Nhưng chưa có chim mồi để đi đánh như các bác. Với lại bây giờ chim ít quá, đi đánh phải đi quá xa.

tuoihoi 83

Thành viên mới
SVC$
0
Bác này hình như ở miền bắc thì phải?
Chim nhiều thế, nhưng giọng không được xuất sắc lắm.
Thân.

prolaluan113

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chỗ ban đánh chim dễ thế nhỉ chỗ minh giờ đi cả ngày may ra dược một con

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom