Guest viewing is limited

txtanh1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bột này em làm cho OM đã cho 2 chú ăn đc 1 tháng thấy cũng tốt nên gởi lên để anh em xem thế nào
+1/2 gói cám Ba Vì.
+1/2 gói bột Phụng Hoàng loại cho chòe.
+2 lòng đỏ trứng gà.
+3 viên VitaminC(hoặc vitaC viên ngậm).
+4 muỗn cà phê đường cát trắng.
-b1: trộn 2 loại bột với lòng trứng rồi rang lên khuấy đều cho khô, để cho nguội.
b2: cho tất cả vào máy say sinh tố nghiền nhỏ.
b3: đóng bao và sử dụng.
misc.php

Đây là em đã thử trên chim nhà lúc đang thay lông bây giờ đã xong lông chim lên lửa tốt, cái này em làm để phòng khi vắng nhà lâu thì để chim mẹ châm cám.
misc.php
hiện tại vừa cho ăn cám tự làm và trái cây như chuối sứ cho chim thêm sung.
anh em cũng có thể không cho đường vào cũng đc, vì em cho chim hút mật ăn luôn nên cho vào.
misc.php
Đây vẫn là công thức thử nghiệm mong quý anh em diễn đàn thông cảm nếu có gì không đúng và góp ý thẳng thắng.
misc.php

Thân
misc.php

Read more: http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?p=164129&posted=1#post164129#ixzz12igCD82D
Gởi nhầm vào topic kia nên giờ coppy lại mong các anh thông cảm:a09:

baopham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn, bạn tập cho ốc mít ăn cám như thế nào vậy. Mình cũng chơi ốc mít rất nhìu nhưng từ đó đến giờ mình nuôi thì toàn cho ăn chuối sứ và trứng kiến. Thank bạn

cutitamda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn, bạn tập cho ốc mít ăn cám như thế nào vậy. Mình cũng chơi ốc mít rất nhìu nhưng từ đó đến giờ mình nuôi thì toàn cho ăn chuối sứ và trứng kiến. Thank bạn
bạn cắt nữa trái chuối quét cám vào trái chuối chim ăn chuối sẽ quen mùi cám từ từ sẽ ăn cám

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom