Guest viewing is limited

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin hỏi có anh em nào chơi loại bông lau ngực nâu này không.

Mình có 1 con thỉnh thoảng cũng thấy hót 1 tràng dài mà hơi chán.
Ae nào biết phân biệt trống mái không?

maininh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khi nhỏ mình hay nuôi loại này quê mình gọi là Chào Mào đít vàng còn chào mào tất cả mọi người đều biết là chào mào mồng(đít đỏ), vì nó vẫn có mào nhưng mào to và ngắn, chim non kêu quýt.riu.riu.riu...riu y như chim chào mào mồng con) nó dễ nuôi và khôn nữa, mạo muội đưa vài nhận xét cá nhân: con trống mình thon dài hơn con mái, đít vàng đậm chuyển sang màu cam nhiều hơn, con mái đít chỉ màu vàng (nhạt hơn), cả năm rồi chưa nghe lại tiếng nó chứ nghe cũng dễ phân biệt lắm, con mái chỉ hót 3-4 tiếng rồi dừng, còn con trống thì hót tràng dài lắm :quýt..tiu..qiu.chiu..khẹc..khẹc..khẹc...quýt..tiu..qiu.chiu..., vừa hót vừa đánh đuôi, nhảy, xoay rất đẹp, nói chung là vậy, loạị này rất ham con và bảo vệ con ghê lắm.
Giống như con bạn chụp ở ảnh trên là con trống đó, đít vàng cam

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này là bông lao ngực nâu, mình đang nuôi 3 em 2 trống 1 mái. loại này nó hót tiếng nghe chát lắm, lớn, rõ, to nghe cũng hay hay. cho ép giọng cm cũng hót tạm đó.

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
hay quá bác MAININH tả từng chi tiết rất ấn tượng dễ hiễu, mà loài này hót hay không vậy các bác, em thấy đoạn bác BN giớ thiệu hình như laọi này rất háo đá và bảo vệ con rất tốt phải không.. :-/

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom