Guest viewing is limited

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy bác cho em hỏi cái vụ này!trước giờ em toàn nuôi chim con!đi bẫy thì toàn bán!mấy hôm trước mới bị mấy thằng nó đua mất 2 con mồi!bây giờ đang muốn nuôi lại,nhưng định nuôi chim bổi!do là học sinh nên kinh tế hạn hẹp,và đang có nhiều ý định dùng tiền quá...em định gần vô năm học mua 2-3 em bổi về nuôi!nhưng không biết lúc đó bổi có hay nữa không!do em sợ cuối mùa chim không hay cho lám!cảm ơn các bác nhiều:a32:

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
chim hay thì mùa nào cũng có. quan trọng là bạn có duyên với chú chim hay? anh hùng thì thời nào mà chẳng có. nó không phụ thuộc vào mùa hay năm mà chủ yếu phụ thuộc vào vùng sinh sản và gien hay của dòng họ chim thôi bạn à. bạn cứ yên tâm lựa chim bổi mà nuôi nha.thân

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy bác cho em hỏi cái vụ này!trước giờ em toàn nuôi chim con!đi bẫy thì toàn bán!mấy hôm trước mới bị mấy thằng nó đua mất 2 con mồi!bây giờ đang muốn nuôi lại,nhưng định nuôi chim bổi!do là học sinh nên kinh tế hạn hẹp,và đang có nhiều ý định dùng tiền quá...em định gần vô năm học mua 2-3 em bổi về nuôi!nhưng không biết lúc đó bổi có hay nữa không!do em sợ cuối mùa chim không hay cho lám!cảm ơn các bác nhiều:a32:
theo em thì chim Chào Mào mùa nào cũng hót cả .còn bạn mà có ý muốn chọn chim hay thì phải mất công 1 tí theo chân mấy người đi bẫy chim ý vào mùa chim vừa thay lông xong ,lúc này chim đang căng sẽ thể hiện hết mình vào tầm khoảng tháng 10 dương lịch , là thời điểm chọn chim đẹp nhất . còn bạn để ra giêng chim vào mùa sinh sản đánh ghen thì con nào mà chẳng đánh lồng mồi sẽ khó chọn được chim hay .còn bạn mua o tiệm thì còn phải xem bạn có duyên hay ko. chim hay sẽ chọn chủ chứ chủ thì khó mà chọn được chim hay .và còn phụ thuộc vào cách bạn chăm sóc dạy dỗ em nó nữa

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom