Guest viewing is limited

sâu qui

• Mua sâu giá 10k/lon

Số phiếu: 82 58.2%
  • Mua qui để đẻ sâu

Số phiếu: 14 9.9%
  • Tự gây giống

Số phiếu: 26 18.4%
  • ko cho chim ăn sâu

Số phiếu: 19 13.5%

• Số lượng người bầu chọn
    141

baochau74

Thành viên mới
SVC$
0
Phố phường đông đúc,nhà chật chội.mua 5k về cho chim ăn dần,hết lại mua thêm.để dành thời gian để chăm chim tốt hơn!:a01:
Đấy là ý kiến của mình.:a15:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
mình thì thường mua loại sâu ở hàng về cho chim ăn luôn cho nhanh, nhưng thường là mua loại sâu nhỏ vì nhà chỉ nuôi có mấy con khuyên thôi, mua sâu to sợ ko nuốt nổi,
mua thì cũng mua ít thôi, thường thì là 10k về hết lị mua,
như a Ngoạn nói rùi,sâu nuôi nhiều hôi lắm, nó có rơi vãi ra nhà thì ko ai chịu nổi, mama mà thấy thì ...........

ko cho ăn thì cũng ko đc,chim sẽ ko đủ lực để chơi
tự gây giống hay mua về nuôi chắc chỉ giành cho mấy người bán buôn bán lẻ thôi....
1 vài ý kiến ko phải mong bỏ quá!
thân

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Hiện giờ đàn chòe than với Chòe Lửa của em là 25 con thì chơi sâu thế nào được :)
Em toàn cho chúng nó ăn cám trứng là chủ yếu, sau đó thỉnh thoảng cải thiện bằng giun đất, nhộng đuống, trứng kiến, tằm,cào cào, dế, sâu ,con mối.Với những em nào cưng cưng thì chăm kĩ hơn chút.Những loại thức ăn tươi này thì em ko bao giờ mua mà chỉ tự đi kiếm lấy thôi.Có lẽ là phải bán chim đi mua sâu thôi các bác ạ.Vừa rồi làm 2 hộp nuôi sâu qui ( sâu gạo ) nhưng chúng sinh sản chậm quá hay tại em ko biết cách nuôi nhỉ?!
Tiện đây các bác cho em hỏi là nuôi chim chủ yếu là cám có được ko a ?

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hiện giờ đàn chòe than với chòe lửa của em là 25 con thì chơi sâu thế nào được :)
Em toàn cho chúng nó ăn cám trứng là chủ yếu, sau đó thỉnh thoảng cải thiện bằng giun đất, nhộng đuống, trứng kiến, tằm,cào cào, dế, sâu ,con mối.Với những em nào cưng cưng thì chăm kĩ hơn chút.Những loại thức ăn tươi này thì em ko bao giờ mua mà chỉ tự đi kiếm lấy thôi.Có lẽ là phải bán chim đi mua sâu thôi các bác ạ.Vừa rồi làm 2 hộp nuôi sâu qui ( sâu gạo ) nhưng chúng sinh sản chậm quá hay tại em ko biết cách nuôi nhỉ?!
Thực chất nuôi chim khi đã ăn cám rồi thì chủ yếu là cám cũng không sao nhưng chim sẽ không đủ lực, khi đấu sẽ không xung. Mồi tươi là yếu tố khá quan trọng, trong đó sâu còn có yếu tố kích nóng để tăng lửa cho chim nữa. Nhưng nếu không có thì cũng có các loại mồi tươi khác thay thế. Bạn tìm được các loại như mối...thế là rất tốt rồi. Nhất là bạn chỉ nuôi chim hót thì càng không cần thiết quá lắm đâu. Thân

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hiện giờ đàn chòe than với chòe lửa của em là 25 con thì chơi sâu thế nào được :)
bác nuôi chim gì mà nhiều thế? thế này thì chăm nó sẽ ko đc tốt và nó chỉ là đi theo số lượng thôi, bác cho chim ăn châu chấu, caò cào, giun cũng đc , còn cho ăn cám ko thì cũng chẳng sao cả nếu cám đó có đủ chất là chim đc cung cấp đủ chất dinh dưỡng cần thiết,:a23::a23:, nói tóm lại là cho ăn cám ko cũng chả sao nếu chim biết ăn cám rồi, he he!
sai sót các bác bỏ quá!
thân:a33::a33:

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng đồng ý với ý kiến nên mua sâu bên ngoài vì sẽ hạn chế được thời gian chăm sóc cho sâu, nuôi sâu vừa không vệ sinh, phát sinh mùi hôi, dễ chết với lại dễ bị kiến tấn công. 10k/ lon cũng không phải quá đắt, có thể giữ được 2-3 ngày

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chỗ em chẳng có sâu quy, ngày ngày phải đi bắt cào cào, thằn lằn, dế cho ăn. Có 6 chú chim mỗi ngày xơi vài chục con Cào Cào :( đi bắt thì lười và CC cũng ko nhiều.

Robin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
- Sâu quy 10k/lon thì ''quá mắc''. Tôi chưa bao giờ mua 01 lon sâu. Chim nhà tôi ( CCL &CCT) mỗi ngày chỉ được ăn từ 01-02 bịch cào cào , còn sâu thì mỗi tối cho 01 muỗng cafe gọi là tráng miệng trước khi đi ngủ thôi. Sorry vì không bình chọn vì tôi không biết phải chọn theo mục nào cho phù hợp. /.

Linhtay

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác cho e hỏi,chim chuẩn bị thay lông có nên cho ăn sâu ko?và chim sắp xong lông thì đã đc ăn sâu chưa?e mới vào nghề nên mong các bác tận tình giúp đỡ ah

ngthtung189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cả nhà cho em hỏi. Vào mùa mưa cào cào khan quá, ko có để mua.
Vậy bên cạnh cám rồi, thì với mồi tuơi, em chỉ có dùng sâu quy cho chim ăn thôi thì có đảm bảo đủ chất, và nhu cầu mồi tuơi sống của chim ko nhỉ??.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nếu muốn có sâu hàng ngày mà ko sợ chim đói thì nuôi sâu

còn bác nào công việc nhiều quá thì ghé tiệm mua một lon về ăn từ từ hết mua tiếp.nhưng sâu đem về thì bỏ vào thau cho cám trứng vào cho sâu ăn chứ để sâu đói chết hết.e đang áp dụng như thế

thân

mr_vanhieu189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nuôi sâu cũng hay nhưng cực lắm anh ah! Cho chim ăn cám đi nếu chim không biết ăn thì cho tập ăn chứ ăn sâu hoài cũng không tốt cho chim đâu sâu nó nóng lắm làm lông chim xoăn hết cả lên! ở nhà em có nuôi mấy con chim, lúc mang về không ăn cám mà ăn sâu không bắt đầu em bỏ đói nó rồi đưa cám vô nó ăn khí thế lun anh làm thử đi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom