Guest viewing is limited

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a25:Anh em ơi, chiều nay mình chẳng hiểu đi làm về.vào nhà cảm thấy thiếu vắng thứ gì,trời ơi khi xuống nhà sau thì chẳng thấy em cu cất tiếng nào nữa hịhịhị nó DIE từ bao giờ.buồn quá :a25:con cu này em nuôi nó được 5 năm rồi nó thuần lắm,mỗi khi có người ở nhà nó chơi rất dữ.vừa rồi có kiểm tra xem có dấu vết gì ko,nhưng chẳng thấy có lẽ do mải chăm mấy em khuyên và CM nên ko cho nó tắm nắng vì vậy em nó mới ra đi tiếc quá.

N

__Nick__

Guest
xin chia buồn cùng bạn. Hy vọng sau lần này bạn sẽ rút đc nhiều kinh nghiệm hơn. ko bỏ sót em nào trong việc chăm nom , để khỏi dẩn đến tình trạng như ngày hum nay. thân

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khổ, chắc là lạnh quá. tiếc nhở, tiếc nhở
chia buồn với bạn

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Cu không cho tắm nắng thì nó cũng không die đâu bạn ạ! Có lẽ bạn không đổ nước vào bình cũng nên! Vì HCN gặp rất nhiều trường hợp người ta nuôi cu chỉ áp lồng hay treo lồng ở lối ra vào, chủ yếu là thức ăn đầy đủ, nước luôn đủ cho nó uống, như vậy là ổn! Coi chừng chó và mèo nữa!

achn_vn

"thổ đồng gáy đêm"
SVC$
0
Lạnh không sợ chim chết vì ở ngoài thiên nhiên còn lạnh hơn ấy chứ, có ai che chắn cho nó về mùa lạnh đâu các bác nhỉ. Bản thân em thì từ hồi nuôi chim gáy tới giờ cũng bị đi mất một con đến bây giờ vẫn còn ân hận do bỏ quên nó ngoài nắng: sáng sớm rửa lồng, cho ăn rồi treo luôn ngoài dây phơi. Đi công tác đến tối mới về thì nó đã đi rồi, chố đó nắng từ sáng đến chiều nên khi kiếm tra nước vẫn còn nhưng do nắng nóng quá nó trổ đầu vào lồng toe toét máu và chết. Cho nên bây giờ em rất cẩn thận với nắng, còn đương nhiên nước và thức ăn thì phải cẩn thận rồi, nhất là nước phải không các bác.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Chim đi thì chủ có thêm kinh nghiệm, kinh nghiệm tự mình rút ra mới thú vị, hiệu quả và nhớ lâu, chứ đúc rút kinh nghiệm từ những người khác thì sợ mau quên! hi hi, có gì khi nào rảnh rỗi thì tìm một em khác, vẫn biết tình cảm bạn dành cho Cu đầu hơi bị nhiều, mogn rằng thời gian sẽ làm nó dịu đi và Cu mới sẽ làm cho bạn cảm thấy vui trở lại.
Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom