Guest viewing is limited

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0

4eyes

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ủng hộ cho những người bẫy chim tại nhà chúc anh em bẫy được nhiều chim đẹp

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bác. em cũng từng bẫy chim ở nhà vì xung quanh nhà minh nhiều cây mà lúc nào về nhà cũng mong ở trong lồng có mấy em k trong đó đêm ngủ thì mơ bẫy được hoàng khuyên,
bác để nhiều lồng khuyên ở ngoài khó bẫy lắm chừ khi con lồng bẫy đẹp nhất hay nhất thì mới ăn thua.
em bât chim thì để 1 con ở ngoài thôi con bọn kia cho trong nhà bẫy cũng được nhiều.

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bác. em cũng từng bẫy chim ở nhà vì xung quanh nhà minh nhiều cây mà lúc nào về nhà cũng mong ở trong lồng có mấy em k trong đó đêm ngủ thì mơ bẫy được hoàng khuyên,
bác để nhiều lồng khuyên ở ngoài khó bẫy lắm chừ khi con lồng bẫy đẹp nhất hay nhất thì mới ăn thua.
em bât chim thì để 1 con ở ngoài thôi con bọn kia cho trong nhà bẫy cũng được nhiều.
Em cũng làm như bác này mỗi khi muốn bẫy ở nhà đấy! Còn nếu đi bẫy xa nhà thì vô tư cứ mang lồng bẫy đi là có kết quả. Chim khuyên là loài chim dễ bẫy nhất đấy bác ah! Chúc bác bẫy được hoàng khuyên như trong giấc mơ nhé! Một giấc mơ đẹp tuyệt vời và ..... xa vời vợi nữa hì hì...

lyden78

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em cũng làm như bác này mỗi khi muốn bẫy ở nhà đấy! Còn nếu đi bẫy xa nhà thì vô tư cứ mang lồng bẫy đi là có kết quả. Chim khuyên là loài chim dễ bẫy nhất đấy bác ah! Chúc bác bẫy được hoàng khuyên như trong giấc mơ nhé! Một giấc mơ đẹp tuyệt vời và ..... xa vời vợi nữa hì hì...
thế mùa này bạn có bẫy được nhiều khuyên ko ,tôi cũng là người hay bẫy khuyên đây ,nhưng mùa này ít khuyên lắm chác tháng sau mới nhiều cơ ,chúc bạn bẫy được nhiều khuyên hay nhé.....:a31:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

aopals

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nuôi 2 nhóc VK dc 2 năm ko cẩn thận để dưới đất mèo nó luộc hết ca? 2 con huuuuuuuuuu alm sao tim đc chim ngon về nuôi đây khi ko co $ huuuuuuuuu

miss_you505

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn yêu Khuyên

Mình cũng mới có chút thời gian rảnh nên nuôi mấy chú cho vui, ai dè quanh nhà nhiều cây nên chim đến rất nhiều, dàn hoa giấy trước của thường có các chú khuyên đến bắt sâu thế là mình mua 1 lồng bẫy về vừa nuôi chim vừa bẫy.
http://www.flickr.com/photos/40962595@N02/?saved=1

Và đây là thành quả của quá trình bẫy tại nha .

http://www.flickr.com/photos/40962595@N02/?saved=1

mình cũng muốn đi bãy chú VK về chơi mà chưa biết làm thế nào bạn hướng dẫn cho mình được không. tks

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
mình cũng muốn đi bãy chú VK về chơi mà chưa biết làm thế nào bạn hướng dẫn cho mình được không. tks

Đơn giản thôi bạn à!
1 - Nếu bạn chưa có khuyên mồi thì bạn cho hoa quả có mầu sắc sặc sỡ vào lồng bẫy và treo ở khu vực nào thấy khuyên hay về.
2 - Nếu bạn có khuyên mồi rồi thì quá đơn giản tôi sẽ không nói nữa.

Chúc bạn sớm có được chú khuyên yêu thích.

miss_you505

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đơn giản thôi bạn à!
1 - Nếu bạn chưa có khuyên mồi thì bạn cho hoa quả có mầu sắc sặc sỡ vào lồng bẫy và treo ở khu vực nào thấy khuyên hay về.
2 - Nếu bạn có khuyên mồi rồi thì quá đơn giản tôi sẽ không nói nữa.

Chúc bạn sớm có được chú khuyên yêu thích.

tại sao VK bãy về cho vao lồng lại ít hót hơn ngoài lồng ?

colorflame

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tại sao VK bãy về cho vao lồng lại ít hót hơn ngoài lồng ?
E nó bị bẫy thì sợ hãi bạt vía mất hồn làm sao còn hót được nữa, có con nào hót thì chỉ đựoc 1time là nó dừng. Phải nuôi và chăm sóc 1 thời gian thì nó mới bắt đầu lên lửa và mở mỏ hót.

cu2006

"Vô Thường"
SVC$
0
Chào các bạn yêu Khuyên

Mình cũng mới có chút thời gian rảnh nên nuôi mấy chú cho vui, ai dè quanh nhà nhiều cây nên chim đến rất nhiều, dàn hoa giấy trước của thường có các chú khuyên đến bắt sâu thế là mình mua 1 lồng bẫy về vừa nuôi chim vừa bẫy.
Flickr: haibiendong's Photostream

Và đây là thành quả của quá trình bẫy tại nha .

Flickr: haibiendong's Photostream

Úp phụ bác @Lamcuty mấy tấm hình.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom