Guest viewing is limited

Sniper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây rồi. chim mồi xuất hiện.:a04::a04::a04:

Và đây nữa.........................!
.
Lên kế hoạch tác chiến.
.
và đây. Leo lên đây.

Sniper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tiếp cận mục tiêu.

Tiến lên :a04:.
.
Dừng lại một chút, càng lên cao đường càng khó đi.

Nhìn mục tiêu gần hơn một chút. Đỉnh núi mờ sương mặc dù đã hơn 7h sáng.

Lên cao chút nữa và nhìn xuống dưới.

Sniper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Người xung phong tiến đánh đầu tiên nè.

Mục tiêu của mình là khảng trăng trắng bên trái trên đồi.

Sau vài sự xui sẻo, bỏ qua một con bổi trận và mọi mỗ lực, cuối cùng tóm được thằng này, cực hay.bao nhiên cực nhọc tan hết.

Cặp chân.

tiếp.

Còn nửa

Sniper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay là một ngày không gặp may của mọi người trong đoàn. Anh này cũng bẫy được một con rất đẹp và giọng tốt.

nhưng do sơ ý đã bị dây xiết vào cổ và trở thành mồi:a17:

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
ặc,em nó chết rồi mà sao còn dang 2 cánh ra chi vậy bác ^^! , hành hạ chin chết là hok tốt nha ^^!, mà chim đẹp quá à,chúc mấy bác may mắn ở lần sau,em thấy chim cu về miệt quê là nhiều nhất ấy...

NAMNHI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay là một ngày không gặp may của mọi người trong đoàn. Anh này cũng bẫy được một con rất đẹp và giọng tốt.
nhưng do sơ ý đã bị dây xiết vào cổ và trở thành mồi:a17:

Hôm qua có người xem ngày cho mình và Loc abc để hôm nay đi bẫy gáy, thì hình như hôm nay ngày không được đẹp. Lúc đầu gặp toàn người say rượu ăn nói lung tung cả lên, may mà mình cũng giữ được bình tĩnh không chấp mấy ông say,... lúc đầu mồi còn chẳng thèm gáy, may mà chim rừng bay qua,... con đầu chung cây với mồi nhưng không nhảy, thăm nhau một hồi rồi bay mất dạng,... Mình chuyển chỗ khác treo mồi. Gặp con thổ bầu văn võ toàn tài, mồi trổ tài thu phục, sau 25 phút nó đã nhập hộ khẩu nhà mình. Hì hì! thì ra trong ngày không tốt nhưng lại có giờ tốt các bác à! giờ mà con bổi nhập hộ khẩu có lẽ là giờ tốt rồi đúng không mấy bác!
To Loc abc: Không biết cánh quân của Loc abc hôm nay đi có thu hoạch được gì không hả chú loc abc ời ới ơi!?

Sniper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm qua có người xem ngày cho mình và Loc abc để hôm nay đi bẫy gáy, thì hình như hôm nay ngày không được đẹp. Lúc đầu gặp toàn người say rượu ăn nói lung tung cả lên, may mà mình cũng giữ được bình tĩnh không chấp mấy ông say,... lúc đầu mồi còn chẳng thèm gáy, may mà chim rừng bay qua,... con đầu chung cây với mồi nhưng không nhảy, thăm nhau một hồi rồi bay mất dạng,... Mình chuyển chỗ khác treo mồi. Gặp con thổ bầu văn võ toàn tài, mồi trổ tài thu phục, sau 25 phút nó đã nhập hộ khẩu nhà mình. Hì hì! thì ra trong ngày không tốt nhưng lại có giờ tốt các bác à! giờ mà con bổi nhập hộ khẩu có lẽ là giờ tốt rồi đúng không mấy bác!
To Loc abc: Không biết cánh quân của Loc abc hôm nay đi có thu hoạch được gì không hả chú loc abc ời ới ơi!?

Bác Namnhi kể sao mà long đong lận đận giống em thế. Sáng nay chủ ý của em là ghi lại nhưng khoảng khắc nên chỉ mang theo một con mồi. Đến địa điểm em được phân công dẫn đường cho một bác. (lúc này em lại đưa con mồi của em cho một người khác, và cầm con treo của người đó để đánh cây vì bác đi củng đã có đủ mồi cây và đất).sau khi đến điểm dự định muốn đến và phát hiện có một con thổ đang gáy rất tốt giọng. thế là hai anh em tìm đường tiến đến và phát hiện thêm một con Đồng đang gáy trận cản đường, thế là tiến lại con đồng và lại phát hiện chỗ mình đang đứng có một cặp cu. con đồng chơi tốt quá làm hai anh em có cảm giác nó là chim mồi người ta đang bẫy. Hai anh em quyết định bẫy cặp chim mới phát hiện. Sau khi bày binh bố trận ngồi chờ một lát không thấy con bổi nào về, mà con đồng thì cứ chơi hăng quá. em bèn đi trinh sát xem có phải chim mồi không. Sau khi đánh một hình móng ngựa và phát hiện nó là chim trời và cũng phat hiên con thổ cũng là chim trời luôn, em quay lai chô chim mồi thì thấy có một bổi đang gù với chim đất. thật xui xẻo sau vài hơi gù con đất bỏ không gù nữa và xui hơn nữa là nó vấp dò rồi nhưng duộc ra được. Nó là một con thổ sấm, có kèm(4-5 tiếng thì kèm một tiếng). Sau đó nó có xuống vài lần nữa nhưng không dám vào. sau khi thông báo tình hình anh bạn đã mang con mồi của em lên. trao đổi mồi và em chỉ hai bác ấy địa điểm của con đồng(lúc này đã tới trưa). em thả con mồi và nó về nữa và xuống đất. nó có vẻ hơi e con mồi của em nên không dám lại gần, nhưng sau vài hơi gù nó cũng mắc dò, nhưng cực khôn nó không đi tiếp mà trở nhẹ lại và có những hành đồng làm mình không biết là có chác đã dính chưa, cuối cùng thì nó cũng gỡ được dò. thấy khó ăn hai anh em quyết lên bẫy con thổ và gặp hai bác kia đánh con đồng, nó về nhưng chưa chịu rớt. mấy anh em gon lại chọn đánh con thổ. phát hiên nó đang nằm trong cội. hai bác kia tìm thế tốt để dàn quân vì theo tính toán khi em tiến vào cội thì nó sẽ bay lên điểm này. Đúng như tính toán kia chúng em tiến vào cội thì nó bay lên đó thật. hai anh em dàn trận. sau khi nó bay về địa điểm của hai bác kia và đụng chim mồi, thật không ngờ nó chơi ngoài sức tưởng tượng của mọi người. nó ra lèo liên tục(kèm mắc me) và ra 4-5 lèo thì lại phóng một hơi, trong vòng 10-15 phút mà nó phóng cỡ hai mấy ba mươi đạt. em nóng ruột quá phải mò lên xem, thì nó vừa rớt đất, tiếc thay con mồi đất chĩ gù một hơi rồi ngưng, con bổi làm cho chục hơi không thấy gì nó lại lên cây. tình hình thấy không khả quan 3 anh em quyết định ra để nó bay xuống chỗ con mồi của em với hy vọng con của em sẽ làm thit nó(lúc này người và chim đều đã rất mệt) mọi chuyện thật tuyệt, nó về đùng tàm luôn, con đất rước vài hơi thì nó lao xuống và cần vài hơi nữa là đưa nó vào rọ. Cảm nhận của em thì con này không làm em quá hồi hộp như đã có lầm em gặp một con bổi trận khác(bắt được chim rồi mới biết nãy giờ mình nín thở) nhưng con này thật tiếc nếu nó sảy ra được. cuối cùng thì nó cũng về đến nhà an toàn, việc còn lại là không biết nó có ăn không.

Em tường thuật lại cho mọi người không nhằm mục đích quảng cáo chim mồi của em, mọng mọi người hiểu thiện ý này.

À bác Locabc tình hình thế nào rồi, hên xui may rủi thì cũng phải cho mọi người biết chứ...........!

bongbong

Chào mào??? Chuyện nhỏ!!!
SVC$
0
mới đi ngày hôm qua mà hôm nay đã gởi bài lên rồi! Long còn nóng tính hơn mình nữa nhỉ?! chuyến đó Long có chú nào mang về khôngh? mình đi dự sinh nhật svc nên không tham gia chuyến bẫy này dc không sao hẹn chuyến sau nhé?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

canh_cut

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
to bác Sniper, bác cho em hỏi bác ở Đồng Nai mà bác ở chỗ nào vậy, em nhìn hình bác đi bẫy chim thấy giống ở Long Khánh quá, không biết có phải phải không nữa. Nhưng phải công nhận chỗ đó khung cảnh quá đẹp và lý tưởng. Thanks bác,

Sniper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
to bác Sniper, bác cho em hỏi bác ở Đồng Nai mà bác ở chỗ nào vậy, em nhìn hình bác đi bẫy chim thấy giống ở Long Khánh quá, không biết có phải phải không nữa. Nhưng phải công nhận chỗ đó khung cảnh quá đẹp và lý tưởng. Thanks bác,

Chỗ này là núi soklu, nằm trên quốc lộ 20( đường đi Dalat), cách ngã ba Dầu Giây 11km, tới ngã ba Dầu Giây thì rẽ trái, còn Long Khánh đi thẳng. nhìn hình đẹp vậy thôi chứ ở ngoài cũng phê lắm, leo muồn chết lun:a24:

locabc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hì hì, nghe bác air_gun (sniper) và bác NAMNHi kể mỗi bác thu phục được 1 em bổi xuất sắc mà thèm quá. Khổ nỗi là hôm qua ngoài này thời tiết không được thuận lợi nên em không đi bẫy các bác à. Mặc dù cũng có 1 con bổi hay, mới đụng mồi nhưng chưa đánh được. Đành chờ cuối tuần này quay lại cho mồi chiến tiếp với nó 1 buổi nữa xem sao. Hi vọng có kết quả để báo cáo cùng các bác!

leloi.5561

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn Sniper ơi? Mình nghe giang hồ đồn là năm nay ở Vĩnh Cửu tổ chức hội chim bạn có biết thời gian và địa điểm tổ chức không? Mình rất muốn tham gia lắm,mình mới chơi chim cu được mấy tháng nay thôi có gì nhờ anh em chỉ giáo cho mình nha. Hôm nào có dịp găp làm 1 xị nha?

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hì hì, nghe bác air_gun (sniper) và bác NAMNHi kể mỗi bác thu phục được 1 em bổi xuất sắc mà thèm quá. Khổ nỗi là hôm qua ngoài này thời tiết không được thuận lợi nên em không đi bẫy các bác à. Mặc dù cũng có 1 con bổi hay, mới đụng mồi nhưng chưa đánh được. Đành chờ cuối tuần này quay lại cho mồi chiến tiếp với nó 1 buổi nữa xem sao. Hi vọng có kết quả để báo cáo cùng các bác!
Hôm nào đi đánh, bác lộc ới em, cho em đi cùng để mở mang tầm mắt với nha!

Sniper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn Sniper ơi? Mình nghe giang hồ đồn là năm nay ở Vĩnh Cửu tổ chức hội chim bạn có biết thời gian và địa điểm tổ chức không? Mình rất muốn tham gia lắm,mình mới chơi chim cu được mấy tháng nay thôi có gì nhờ anh em chỉ giáo cho mình nha. Hôm nào có dịp găp làm 1 xị nha?

là giỗ tổ bạn à, năm nào cũng tổ chức, năm nay tổ chức ở Vĩnh Cửu- Đồng Nai. thời gian thì thường khoảng 20-23 âm lịch tháng 12. khi nào tới mình sẽ có thông báo với mọi người trên diễn đàm.
ps: cái anh gãy tay năm nay đại diện Vĩnh Cửu đứng ra tổ chức đấy mọi người,.

NAMNHI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ồ! hoá ra Sniper lại là AIRGUN bên ABV!
Báo cáo bác là bộ dò bác tặng vẫn chưa được ra trận vì mồi bẹo của mình vẫn chưa có, với lại chỗ mình bẫy mồi lồng vẫn tốt, chưa có chú bổi trận nào mà thoát với mồi lồng của mình ( cho đến thời điểm hiện nay thôi đấy nhé!), hi vọng là trong tương lai gần mình sẽ học được cách bẫy giống mấy bác!
Chúc bác vui và ngày càng có thêm nhiều bài viết bổ ích!
Trân trọng!

leloi.5561

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn Sniper ơi? sao mình thấy cảnh này giống ở cảnh ngoài gia kiệm vậy?​

cugaynhatrang

Thành viên mới
SVC$
0
mấy anh cho em hỏi tí nha lá lụp lồng em thấy nhiều người gắng vô hình như là lá cành . em ở nha trang mà không có loại lá này / lá này em thấy nhìn giống lá xanh lắm gắng vô lồng thấy đẹp quá mấy anh ...... :a12::a32:

bạn chú ý viết đủ dấu và không hỏi thăm mua bán trong mục chia sẻ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nggiang.emco

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uhm vui quá nhỉ , em thích nhất vụ này đó nhưng mấy anh đi chiều về hả em thì thích đi khi nào chán mới về

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom