Guest viewing is limited

annguyen080782

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác xem thử
con này của em năm vừa rồi bẫy được 36 em

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
công nhận các anh ở ngoài bắc bẫy choè than dễ vậy, ở trong nam này, đặc biệt là tphcm tìm đỏ con mắt luông không thấy đâu hết...

bocautrang

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn thành tích cũng đáng lể nhưng con của em chắc là thành tích hơn con của anh. mỗi mùa một ngày nó đi đánh trung bình được 7 em. heheh:a14:

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
kể bác có cái clip em nó chơi thì tốt quá. Khung cảnh và cái lồng thật đẹp tiếc là nước ảnh ko đc sáng và nét để em có thể quan sát kỹ hơn em than của bác...hì hì:a44:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Hix cho em xin thêm 500 ảnh nữa được không anh.Nhân tiện đây cho em hỏi cách bẫy than như nào vây?
Em có cái lồng 2 mặt , có chim mồi ( hót chưa tốt) đem đi bẫy thì mấy con chim rừng chỉ bay quanh thôi.Rất mong được chia sẻ kinh nghiệm vì quanh nhà em dạo này nhiều chòe than lắm, hót suốt cả sáng và trưa ấy !

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
đã lên diễn đàn thì đừng tiết kiệm ảnh nha bạn.một tấm như thế này ai coi ai nhịn

thân

black bulbul

Thành viên mới
SVC$
0
Chòe than thì máu chiến lắm , em mồi ko cần tốt lắm cũng có thể bẫy được , miễn là có hót ;)):a12:

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chòe than công nhận là loại chim máu chiến..nhưngchim mồi không hót(bể) ra rừng chỉ đúng im không dám nhúc nhích thì chim rừng cũng chẳng muốn đánh đâu..đôi khi gặp chim bể(bị bẫy hụt) thì chim mồi không hót có mà bể nát lun..rúc lồng sứt đầu chảy máu là thường..hihi...nhưng đôi khi nhờ hành động tông lồng mà chim rừng vào đánh nên dính bẫy..thành phố thì chim hiếm khó bẩy là phải..mình ở bình phước mà năm nay bẫy cũng chẳng được bao nhiêu đo mình đi học trên Đà lạt 1 năm về nhà 2 lần..ở nhà dân tình đi bẫy nhièu quá..tết về bẫy được 1 chú..hihi..nhưng giờ vẩn nuôi 2 chú than bổi 2mùa..múa hót cả ngày..và chú nào cũng có chiến tích hết..hihi..

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chòe than bẫy lồng 2 cầu tử dễ dính hơn nguyên nhân đó là do chim rừng máu chiến thấy mồi là lao đầu vào đánh tới tấp..nên đạp phải cầu tử nhiều hơn lồng 1 cầu tử khi treo trên cây củng như dưới đất..
một khi bẫy than trên cây mà chim rừng chỉ về hót đấu ở ngoài lồng bẫy thì tốt nhất bạn nên cho lồng bẩy xuống đất..như thế chim rừng về không có cành đậu và sẽ lao đầu xuống bẩy..hihi..

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom