Guest viewing is limited

bocautrang

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào mọi người.đi bẫy choè than là một công việc hết sức đơn giản. nay cháu có cách này đi bẫy choè để mọi người tham khảo nhé
cháu hiên nay không còn con choè than hay nào chi còn một con bình thương thôi.không có thành tích gì cả. nhưng con này đã từng đi thu phục nhiều chim rồi.nó tuổi đời còn thấp mà cháu đã cho đi bẫy rồi .ra đến nơi nó không hót hét gì cả.từ lúc nó đổi song lông báo thế là cháu cho nó đi ra chiến trận luôn.
cháu mang nó đi bẫy cho em nó vào cái lông thế là sách đi.mang theo một số phụ kiện(mảnh túi bóng nhỏ)đến nới treo chim lên song cháu dùng túi bóng đó huýt thế là chim rừng vào chắc luôn.vào nó nhào vô đánh chim mình luôn. thế là chú em bị dính chưởng luôn.cháu đưa ra cách này cho mọi người tham khảo.đây là cách bẩy chim riêng của cháu có gì mọi người bỏ quá cho cháu.cháu đã đánh được nhiều chim bằng cách nay rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

lamhoaithi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn,bạn dùng mảnh túi bóng để dụ chim à,ở tỉnh mình họ dùng hai ống nhỏ của cây ăngten radio để làm.Máy tay chuyên nghiệp bẩy chim ở đây họ bẫy bằng cách bắt một em bổi cột chân em nó lại vào một cái que rồii ghim xuống đất để em nó bay nhảy thoải mái mà không mất,sau đó họ giăng lưới giựt cu mà lưới ô nhỏ chuyên bẫy than ,cuối cùng chỉ còn kéo một sợi dây ra xa để giựt cho tấm lưới sập lại ,họ dùng hai cái ống như mình nói ,thổi là than rừng bay lại nó thấy con mình ở dưới đất nhảy nhảy là nó nhảy xuống chơi liền ta chỉ còn việc giựt lưới ,bẩy kiểu đó than mái hay chuyền nhào xuống cũng teo đời.Có khi bẫy để lâu cả gia đình em nó dí em than mình đá mà dính một cái thì GIA ĐÌNH XUM HỌP (nhưng trong lồng chứa hì hì).Nói là nói mấy tay chuyên nghiệp thôi chứ mình bẫy văn nghệ thôi vài em là về cho đỡ ghiền .:a28::a19:

binhphuoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hì bẫy như vật chẳng khác gì mấy người dùng máy radio phát tiếng chim lên để dụ bổi lại cả .mình ko bít mấy bạn bẫy nhiều như vậy để làm gì nửa . nuôi chi nhiều thế hay ăn thịt à:a36: . theo mình kiếm một con mồi tốt vừa dc nghe hót ở nhà vừa có thể bẫy và xem chim múa nữa thế mới là nghe thuật chứ . góp ý cùng bạn

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Các bác chỉ cho em cách bẫy chích choè chuyền với, ở xung quanh nhà em có 3 chú suốt ngày lượn lờ mà chưa có cách gì bẫy được( em ko có chim mồi).:a03:.mong các bác trả lời nhanh cho em.em cám ơn nhiều

Long2411

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
phát tiếng chim lên để dụ bổi lại cảhì bẫy như vật chẳng khác gì mấy người dùng máy radio .mình ko bít mấy bạn bẫy nhiều như vậy để làm gì nửa . nuôi chi nhiều thế hay ăn thịt à:a36: . theo mình kiếm một con mồi tốt vừa dc nghe hót ở nhà vừa có thể bẫy và xem chim múa nữa thế mới là nghe thuật chứ . góp ý cùng bạn
nói nhu bạn nay đung đấy. làm nhu vậy la đẩy các loài chim vào con dương tuyệt chủng đấy. à mà ban o huyen nao vay

binhthanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ở chỗ tôi than chuyền thường bị gác bằng than mái hoặc than con thôi. Gác chuyền lâu hơn bổi vì chuyền chưa có lửa nên lâu vô lục, chỉ khi mồi mái hoặc chim con kêu "chòe...chòe" thì con chuyền mới mon men tới thôi.

giangtamduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn !
Bạn muốn bẫy than chuyền hả, dễ ẹt nhưng phải kiên nhẫn. Trước hết bạn phải có một cái tu huýt loại dùng bẫy than đấy kế đến cho than con vào lồng bẫy loại bẫy chim bổi (đừng cho chim con ăn no để đói cho nó kêu), thêm một loại bẫy nữa gọi là bẫy đất loại này không nhốt chim mồi mà chỉ có 2 tay lưới thôi cuối cùng là 2.000 trứng kiến hii vậy là xong bước chuẩn bị để bẫy được chuyền tốt nhất nên đi buổi sàng vì chim còn đói bạn đi đến những nơi có tiếng chim hót thì khả năng ở đó có chuyền nhiều nhất (vì đang mùa sinh sản mà) dùng tu huýt thổi khi nghe tiếng chim đáp lại thì chọn chỗ đặt bẫy: chọn nơi yên tinh có một tí cỏ dưới đất càng tốt sau đó đặt lồng bẫy lên cành cây cách mặt đất khoảng 0.5m bẫy đất thì đặt ở dưới đất sau đó dùng lá cây khô để lên và cho ít trứng kiến vào(loại còn mới: thơm và có kiến non còn sống) cả 2 bẫy cuối cùng ngồi xa một tí và chờ đợi. Khi chim mái hoặc trồng (thường thì chim mái xuống chim trống chỉ ở trên cây thôi) nghe tiếng chim non mồi tưởng con nó sẽ xuống dẫn theo cả bầy con (nếu không nhìn thấy con thì dọt lẹ nha hehe vì con nó chưa nở bạn mà ở lại thì con chim con của bạn bị đá te tua đấy) sau đó thì bạn biết rồi hii thu hoạch thôi, chú ý là khi bạn bẫy được chim mái mẹ thì sẽ bẫy được cả bầy con luôn hii có khi bẫy được cả con trống nữa nhưng nhớ thả con mái đi để nó còn đẻ nữa chứ vì một con trống có thể quản lý cả bầy mái hii... chúc bạn thành công nhé, mình trước đây là dân chuyên nghiệp bẫy than và chuyền kiếm tiền đấy hehe...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom