Guest viewing is limited

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Chiều 30.4 thấy trời đẹp quá nên rủ Ausigon tiến lên Bù Đăng, sau hơn 4 tiếng chạy xe thì 2 anh em vào nhà nghỉ ( Giá rẻ bèo 100k phòng 2 giường có truyền hình cáp, máy nước nóng, chỉ thiếu mỗi máy lạnh), chơp mắt được tí thì điện thoại báo thức để xem trận Chung kết ngoại hạng Anh 2012 giữa MU và MC. Xem xong trận bóng lại chợp mắt đc tí nữa, đến 5h30 thì chính thức rời nhà nghỉ, vác chim lên rừng ( gọi là vác vì ai cũng mang 2 lụp, quàng qua cổ bằng 1 cọng dây) và sau đây là một số hình ảnh ghi lại được :

Đây là tù bình đầu tiên do mồi 1 mùa của Ausigon bắt được, do 2 người đi 2 hướng nên không ghi hình lúc em nó đấu đá, nhưng nghe nói là sau 2 tiếng mai phục các kiểu mới tóm được em này, bỏ vào túi rút mà mào vẫn không chịu xẹp xuống :

10 phút sau em chim mồi 1 mùa của Ausigon lại lập công thầm lặng ( do treo trong bụi rồi 2 anh em ra ngoài ngồi không để ý, đến khi thấy chim im tiếng mới ra xem )

Lúc này thì BatmanV vẫn chưa ghi bàn nào, trời đã khá trưa, nắng lên cao, 2 anh em quyết định tìm bãi đáp mới, sau khi chạy lòng vòng qua các ấp, xã, qua cả nhà rông của đồng bào dân tộc thì bất chợt thấy bên phải đường có cây trứng cá rừng ( 1 loại cây khoái khẩu của họ hàng nhà Chào Mào), bên trái đường lại là 1 ao nhỏ, xa hơn cây trứng cá đang tỏa bóng mát là 1 cây ổi thấp, vừa lúc này thì chú chim mồi PVC của BatmanV lên tiếng ( Biệt danh của chú này là chim mồi MP3 do ra rừng hót liên tục như đang mở máy), tức thì trong vườn điều có tiếng đáp trả, 2 anh em lập tức bày binh bố trận, vừa treo lụp xong quay lại chỗ ngồi bên vệ đường thì chim rừng đã lao vào đấu với chim mồi :

Sau khi đấu giọng, nhá cánh vài chiêu, được sự cổ vũ hết mình của chim mái, chú chim rừng bắt đầu tấn công mạnh, đá sạt hông, đậu hẳn lên vành lụp để đấu...và đỉnh điểm là 1 cú tấp bên hông, chim mồi phản công lại thế là 2 con khóa chân dính chặt vào nhau, đập cánh liên tục khiến khán giả ngồi xem tưởng như trận đấu đã kết thúc, nhưng chưa phải vậy, sau vài giây bị khóa chim rừng bò theo hông lụp leo lên trên và...yên vị trong lưới. Trong lúc quan sát trận đấu do hấp dẫn quá nên BatmanV quên không chuyển máy ảnh sang chế độ quay phim để lưu lại, hy vọng lần sau sẽ nhớ.

Đây là quang cảnh nơi bẫy, ảnh ghi lại trong khi BatmanV đang thư giãn trên võng lúc giữa trưa để quên cái đói ( khu vực này chẳng có chợ, chợ gần nhất cũng cách đó 4-5km, nên thường xuyên phải nhịn đói bẫy chim)

Kết thúc chuyến đi, BatmanV thu phục 2 tù binh : 1 Chào Mào + 1 hoạch, Ausigon thu hoạch 2 tù binh : 1 chào mào + 1 chào mào núi. Về đến nhà lúc 21h tối, tổng cộng hành trình trong 27 tiếng là hơn 350km, ai cũng mệt đừ nhưng vui vì lần nào cũng có thu hoạch.
Sáng hôm nay ra thăm thì thấy em chim bổi đã tỉnh táo lại ( Lúc tối về thì đứng cầu không nổi do nằm túi rút lâu quá), và tình cờ ghi lại được hình ảnh 1 vị khách ghé thăm nhà :

trước khi đi làm không quên mang lụp ra treo sau nhà, hy vọng tối nay lại có bài mới trong mục : " khách đến thăm nhà sáng nay"

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bác batnamv có kỳ nghỉ thú vị quá. Chúc mừng a đã thu phục đc vài e. hôm nào lén lén quay clip xem nó hót hét thế nào

thân

daovien_67

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thời gian này ngoài bắc không bẫy được. ai có ý kiến khác không?

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Sáng 30/4 từ 8h đến 10h mình cũng mần được 2 em. Vì đi làm đến 7h chiều mới được nghỉ nên chưa pot hình để AE xem được.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

( Lúc tối về thì đứng cầu không nổi do nằm túi rút lâu quá)

Cụ Batmanv này siêng thật đấy!
Vọn vẹn thời gian chừng đó mà cũng lên đường đi khá xa... tuy nhiên có chiến lợi phẩm về chơi cũng vui rồi.

Èo........ mỗi lần đi bẫy chim mà thấy có rừng ổi thì ... ực ực

Túi rút đựng chim muôn đời vẫn là túi rút hic :(

thân mến,

Đề

PS: ủa máy hình chụp đẹp đó cụ, cụ zoom hết cở máy của cụ hay có cài thêm gì khôn?

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Cụ Batmanv này siêng thật đấy!
Vọn vẹn thời gian chừng đó mà cũng lên đường đi khá xa... tuy nhiên có chiến lợi phẩm về chơi cũng vui rồi.

Èo........ mỗi lần đi bẫy chim mà thấy có rừng ổi thì ... ực ực

Túi rút đựng chim muôn đời vẫn là túi rút hic :(

thân mến,

Đề

PS: ủa máy hình chụp đẹp đó cụ, cụ zoom hết cở máy của cụ hay có cài thêm gì khôn?

Ban đầu tính đi khuya 29/4 nhưng mà mưa gió to quá nên hủy kèo, chứ nếu không đi được 2 ngày thì vui hơn và đỡ mệt hơn.
Máy hình thì em chỉ đẩy zoom hết cỡ thôi anh, cái để gắn thêm nó còn đang ở tận đâu ấy mà :a01:. Nhưng được cái chỗ ngồi khá gần với chỗ treo lụp, lại thoáng, ánh sáng đủ nên lên hình đẹp vậy á

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là tấm ảnh bác chụp rất đẹp,em làm bên áo cưới mà,hihi.Bác đi cũng ác thật.hi.em đi lên đó 3h30 đi,16h về.bẫy chim được 4,5 tiếng.còn lại là trên lưng con ngựa sắt.cũng tầm khoảng 320km vừa đi vừa về.hic.Nhưng vẫn thích đi,cái cảm giác đi bẫy như vậy thật tuyệt vời bác nhỉ?Cám ơn bác chia sẻ,em nhìn cũng đỡ ghiền xí.Thanks!

cauca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chúc mừng cụ Batman và cụ Âu nhé, em bổi nhìn đẹp gê, :188:

sangchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bù đăng bẩy khúc nào vậy bác em cũng ở bình phước nè

nam19lkt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em ở thành phố với lại cũng chơi Chào Mào chưa lâu nên ko hiểu biết nhiều, các bác cho em hỏi con chim màu đen đuôi vàng trên kia là giống chim gì vậy, em xin cám ơn!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom