Guest viewing is limited

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin chúc mừng anh em đã có 1 buổi đi bẫy chim thú vị đồng thời kết qua rất cao , điều đó chứng tỏ anh em đều sở hữu những con mồi chiến .
Mình cũng ở Nghệ an , hân hạnh được làm quen với các bạn.
Theo mình được biết hiện tại phong trào chơi chim tại Nghệ an rất phát triển cả về chiều rộng lẫn chiều sâu. mình cũng biết là có nhiều anh em rất tâm huyết với thú vui tao nhã này nhưng hiện tại ở Vinh -NA chưa có một tổ chức hội nào thật quy củ để anh em tập hợp giao lưu trao đổi sinh hoạt chung với nhau một cách lành mạnh .
Ước gì có một mái nhà chung cho tất cả anh em .
Cũng thật là không phải với bác chủ topic nhưng qua đây mình muốn có một lời kêu gọi (xin phép bác ) chân thành và tha thiết với tất cả anh em chơi chim ở Nghệ an tập hợp dưới ngôi nhà chung SVCVN để từ đây phong trào sẽ đi vào ổn định , phát triển và hòa cùng với dòng chảy chung của phong trào chơi chim cả nước .
Kính mong anh em và Ban quản trị diễn đàn lưu tâm giúp đỡ .

Thanks Tap_choi_Chim nhiều, đúng như bạn nói là phong trào nuôi chim ở Vinh rất mạnh nhưng chưa thực sự có một sân chơi, một tổ chức thật qui cũ. Nếu bạn có thể thay mặt anh em Vinh- Nghệ An, lập Topic thành lập hội CM nói riêng và hội chơi chim nói chung để đẩy phong trào phát triển thì tốt biết mấy. Ở Vinh thì cũng đã thành lập hội chim cảnh ở website: vinhtoday.vn (VTD) rồi nhưng số người vào hội chưa nhiều lắm, chưa thực sự tâm huyết......
Vinhtoday.vn, đơn thuần chỉ là trang web mang tính cục bộ cho những người đang sống ở Vinh, hoặc đã từng sống ở Vinh thôi, song song với hội chim cảnh còn có nhiều hội khác nữa nên tính chuyên môn hóa chưa cao, chính vì thế mà anh em ở VTD chưa nhận được các ý kiến đóng góp quí báu, cũng như những chia sẽ kinh nghiệm của các cao thủ trong giới chơi chim.
Thiết Nghĩ SVCvietnam.vn là một website khổng lồ, một ngôi nhà chung không chỉ cho anh em dang sống ở Việt nam mà cò cho còn cho cả nhưng ai yêu quí SVC khắp 5 châu với một lượng kiến thức, kinh nghiệm hình ảnh,... rất khổng lồ thì tại sao anh em ở Vinh, Nghệ An Không cùng song song hai việc vừa kêu gọi anh em ở VTD vừa thành lập kêu gọi anh em ở SVC để mở rộng giao lưu, học hỏi với những anh em khắp mọi miền tổ quốc!?!
To Tap_chơi_Chim, thấy bạn cũng thật sự tâm huyết và cũng cứng tuổi, chắc chắn bạn cũng có thâm niên trong việc nuôi, chơi chim và đặc biệt nếu có thời gian thì bạn hãy thay mặt anh em đứng ra hãy kêu gọi anh em Vinh - NGhệ An thành lập một hội chơi chim cho đúng nghĩa, như những anh em ở các tỉnh bạn đã, đang làm. Mình tin đó cũng là ước ao, tâm nguyện của những người chơi chim ở thành phố Đỏ.:a15::a15::a15:

quangvh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mào mình chỉ bẩy về nuôi chơi thôi, được nhiều thì cho anh em trong hội người con nuôi cho vui, nếu bạn có dịp vào Nghệ An alo cho mình nếu còn chim mình để lại cho bạn, còn gửi ra Hà Nội thì tiền công to hơn tiền của mình không gửi đâu, trước đây thì mình cũng từng gửi Họa Mi ra ngoài đấy cho một vài anh em chơi Mi. nay mình chơi độc CM thôi. Thân

tiếc quá hôm trước vừa ở vinh về mà ko bít. bác PM em SĐT đi hôm nào qua em alo
thank bác nhìu

tap_choi_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
to tungbili : mình đã lập 1 topic bên mục thành lập hội rồi mong anh cùng với các anh em khác nhiệt tình hưởng ứng . (...), e mail:dangco03@gmail.com. rất mong được gặp bác và các anh em rồi chúng ta cùng bàn bạc nhé .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chimdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Tùng huấn luyện chim ghê thật, chấp nhận cho chim chịu đau để rèn luyện. Cấy ni là em chịu anh àh, thấy chim đau là mình cũng đau lắm:a36:. Chúc anh có những chiến binh CM tinh nhuệ:a31:.

khuoukhuoumimi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mong đợi 1 ngày gần đây để vào Nghệ An để nhờ TungBili kiếm cho 1 em Chào Mào mà vẫn chưa có lệnh công tác . mình mong được vào Nghệ An để được đi đánh chim cùng mọi người trong đó hơn cả mong vợ đi công tác về :a33: .

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mong đợi 1 ngày gần đây để vào Nghệ An để nhờ TungBili kiếm cho 1 em chào mào mà vẫn chưa có lệnh công tác . mình mong được vào Nghệ An để được đi đánh chim cùng mọi người trong đó hơn cả mong vợ đi công tác về :a33: .

Nếu bạn có dịp vào nghệ An, Chim mồi thì mình không biết có tìm được hay không! nhưng chim bổi do đích thân mình đi đánh về thì có thể gửi bạn một con làm kỷ niệm chim NGhệ An xin luôn!!!

khuoukhuoumimi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thế thì còn gì bằng nữa . thế này , bạn làm mình càng háo hức vào NGhệ An rồi :a20: . mình sẽ vào còn trong thời gian nào con phải đợi , giờ biết ACE trong Nghệ An rồi thì vui không sợ buồn mỗi lần đi công tác . trong năm nay mình sẽ ở Nghệ An nhiều nhiều . Có gì ACE cho tham gia đi Bẫy cùng nha . ( ý nói trước sợ bước không qua ) :a09: . Cảm Ơn đã dành cho mình 1 chú CM Nghệ An . Mong sớm đươc găp mọi người :a14:

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Alo, định CN này làm cuốc đi bẩy Chào Mào ở Nghi Lộc hoặc Hà Tình, anh em nào ở Vinh có đi cùng không thì đăng ký nhé, Lâu lắm không đi bẩy rồi thèm ghê!!!:a45:

tap_choi_chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vâng , ta cứ theo như kế hoạch anh nhỉ , số lượng thành viên thì đã có đông đủ , 2 chú mồi ở nhà đang rất căng , lồng bẫy , hoa quả , cần treo , thức ăn nước uống đã chuẩn bị đầy đủ . Nghe đến chuyện đi bẫy là em rất háo hức . đợt này em đang có kế hoạch đặt thợ làm 1 cái lều bằng bạt di động gấp lại được ,có cái này mà mang đi bẫy thì quá tuyệt .

khuoukhuoumimi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em ra Bắc rồi anh Tùng ơi . em cảm ơn vì chú chim nhé , nó nhảy kinh quá em sẽ có cách trị cho đứng cầu .hi ,ah em đặt tên cho nó là Mưa Vinh roài để nhớ kỉ niệm anh em mình dưới mưa ấy . kaka . tiếc là không được ở lại đi bẫy cùng mọi người .

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
em ra Bắc rồi anh Tùng ơi . em cảm ơn vì chú chim nhé , nó nhảy kinh quá em sẽ có cách trị cho đứng cầu .hi ,ah em đặt tên cho nó là Mưa Vinh roài để nhớ kỉ niệm anh em mình dưới mưa ấy . kaka . tiếc là không được ở lại đi bẫy cùng mọi người .

bác ra ngoài kia chăm sóc , huấn luyện em nó ngon lành có dịp về giao lưu tiếp vs anh em nhé . chúc bác vui vẻ!

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy lần định diện cho chú nhưng quên, Khuoukhuoumimi cố gắng chăm sóc em đó cho tốt nhé, em đó bẩy cả buổi sáng mới được đấy, trong lông thì anh chưa thấy nước chơi chứ ngoài rừng hay lắm đấy, giọng to, dài mào lân,.. và rất lì chim. mỗi tội bỏ vào lồng hơi nhát.:a43:

ducdk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
1. Chú thứ nhất (gốc huê)

Chú thứ 2 (Chim Nghệ An)

Chim đẹp quá bà con ơi.....!Nhìn mà :a37:

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
VÂNG EM SẼ CHĂM SÓC TỐT EM NÓ ANH AH . KỈ NIỆM KHÓ QUÊN MÀ ANH , CỨ NGHĨ 2 ANH EM ĐỘI MƯA CẢ BUỔI LÀ XÚC ĐỘNG DÂNG CHÀO LẠI RA NGẮM EM NÓ .:a03: KU CẬU GIÀ NÊN NHÁT THẬT , ĐỂ EM THUẦN SONG KHI NÀO CÓ DỊP VÀO VINH GÓP VUI CUNG ANH EM . HI

chúc bác may mắn, nếu siêng chăm e nó, có phương pháp thì e nghĩ với e bổi già này sau 1 mùa lông là cũng dạn và chiến ngon lành !

nguyenducnam2005

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào nghệ an cũng hót hay thật đấy, các bác nuôi chim lú­a lên hay bổi lên mồi vậy? Giọng nghe cung hay phết.

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào mào nghệ an cũng hót hay thật đấy, các bác nuôi chim lú­a lên hay bổi lên mồi vậy? Giọng nghe cung hay phết.[/QUO

Bọn mình nuôi bổi lên bạn a! thường thì đia bẩy được con nào hay thì giữ lại nuôi hoặc cho anh em trong hội chơi thôi, có nhièu con giọng cũng hay lắm. CM nghệ an được cái to con, lỳ lợm. Hè hè

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom