Guest viewing is limited

MR-LB

Thành viên mới
SVC$
0
diện tích aviary 3mx2.5mxH3.5m

em tính nuôi 1 số loài như:
2 Chào Mào
2 ngu sắc
2 quếu lâm
2 khuyên
2 chích chèo than
2 chích chèo lửa
2 sơn ca
1 thanh tước
1 hồng tước
1 xanh tím
1 sâu đầu đỏ

em nuoi như vậy các chú có oánh nhau ko ?
và chỉ giáo cho e cách làm máng ăn tự động nhé

mong các bác đóng góp ý kiến giúp em
thanks

redirector.php
[/URL][/IMG]
redirector.php
[/URL][/IMG]
redirector.php
[/URL][/IMG]

redirector.php
[/URL][/IMG]

Testimonial64PNL

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
xin cảm ơn

hãy cùng nhau xây dựng diễn đàn ngày càng lớn mạnh hơn nhé.

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
nuôi như vậy là từng ngày ra lượm xác 1 em đó bồ ơi toàn nuôi laoì kỵ nhau o á !!

HYD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái phần nóc của bác có 1 góc toàn lưới sắt lộ thiên thì phải. Những chỗ đấy, mưa lâu ngày rất dễ rỉ sét -> bục -> thất thoát chim.
Với nhiều loại chim như thế thì Aviary không đủ không gian cho chúng đâu, với lại đây là các loại chim có thức ăn khác nhau nên khoản cho ăn sẽ vất vả đấy, bác nên chọn lọc kỹ loại chim nuôi ưu tiên thích loại nào hơn không nên dàn trải như vậy.

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
avary rộng rãi và đẹp đấy bác ,mình góp ý thế này : than và lửa không nên nuôi chung , than dữ lắm nó đá te tua em lửa ngay , và nếu nuôi 1 cặp than hay 1 cặp lửa thì 1 trống 1 mái là đẹp nhất , Chào Mào có thể nuôi nhiều trống với nhau được nhưng loại này ị rất bẩn , số lượng chim bạn nuôi như vậy là quá nhiều , nên hạn chế lại , cầu đậu bạn chú ý để tránh mấy cây kiểng ra không thì 1 thời gian cây sẽ dính đầy phân chim rất dơ .
chúc bạn sớm hoàn thiện .

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái lồng bé xíu thế mà bác nuôi chi lắm loại chim thế. chút rảnh em chụp cái avy nhà em post cho mấy bác xem. mới nuôi mấy con gà + cu gáy + bồ câu + cm thui mà thấy chật rùi

luongnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cũng hơi nhỏ, nuôi nhiều chim quá bác ạh! Cái cây để trong đó ổn không? Cẩn thận nuôi nhiều quá là chết cây đó bác! Cái avi của em DxRxC = 1.2 x 0.8 x 1.2 mà nuôi có 1 cặp Chòe Lửa nè!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom