Guest viewing is limited

rongcon_bd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình mình đang hoàn thiện cái Aviary trên sân thượng kích thước Dài x Rộng x Cao = 4.4m x 1.3m x 2.4m. Mình tính nuối 1 cặp bồ câu, 1 cặp cu gáy, 1 cặp Chào Mào và 2 cặp yến phụng. Cho hỏi nuôi chung vậy có được không? Nếu nuôi chung thêm 1 cặp chích Chòe Lửa nữa liệu có đẻ được không? Thanks mọi người (*~*):a44:
URL]

URL]

URL]

URL]

URL]

URL]

URL]

URL]

URL]

URL]

P/s: Nhờ mọi người đưa hình ảnh lên giúp mình với. Mình đưa mà không thấy hiện. Thanks nhiều (*~*)View attachment 5926View attachment 5925

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng chào bạn,

phần lớn các bạn hay làm chuồng nuôi/aviary để thả vài cặp chim mà mong chúng sinh sản... nhưng hic hic cũng khó lắm.
1. là thức ăn khác nhau và tạp tính khác nhau.
2. là nhở có ghép cặp khi làm ổ bản năng bảo vệ cao lên lại đuổi đánh nhau thì ôi thôi...

Aviary của bạn đẹp và rộng cho một cặp chim... nuôi thích chim hót thì có thể thả 1 cặp thôi... CM hay CL cũng được.

Vì vậy, tầm cở như vậy nếu muốn nuôi sinh sản tôi nghĩ bạn nên nuôi 1 cặp hoặc 2 cặp thôi.
Như Cu Gáy... và CM cũng tạm được... hic chỉ sở lúc nó làm ổ đẻ trứng là sung đột xảy ra.

thân,

rongcon_bd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi cám ơn bác BĐ đã góp ý. Nhà em thì không có nhiều khoảng không gian nên tận dụng chút sân thượng để làm một cái nuôi. Em tính nuôi vài loại để cho nó giống ngoài thiên nhiên có loài này loài kia. Nhưng giờ nghe bác góp ý nên em đã có chút thay đổi nhỏ. Em ngăn ra làm 2 ngăn: 1 ngăn lớn dùng nuôi cu và bồ câu vì chúng có tập quán và thức ăn giống nhau. 1 ngăn e dùng nuôi mấy chú yến phụng. Còn CCL em đã có cái 60x60x120 trước nuôi yến phụng nay cải tạo lại nuôi lửa sinh sản. Còn những cặp Chào Mào em sẽ làm cho chúng thêm cái khoảng trời riêng. Hi vọng phân chia như vậy sẽ hợp lý và các em nó sẽ sinh sản cho mình những chú chim đẹp. (*~*)

Ta Trung

Moderator
SVC$
0
Chào bạn.

Nuôi chim sinh sản bạn nên nuôi riêng từng cặp thì hiệu quả sẽ cao hơn, với Avi của bạn mình thấy có thể ngăn ra làm 4 vẫn đc, lúc đó mỗi avi khỏang 1m x 1.3m x 2.4m, với kích thước này CM và lửa có thể sinh sản đc, còn với kích thước 60x60x120 để nuôi lửa sinh sản mình thấy hơi bé khả năng thành công rất thấp. vài lời góp ý. Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom