Guest viewing is limited

huybas

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
-04DaTaK1kDoHmCAcrP1AA

Cái aviary này ở Vạn Phuc, Thanh Trì, Hà Nội. Tôi làm cách đây 1 năm rồi. Cư dân trong đó có 1 cặp họa my, 1 cặp khướu bạc má, 1 con chòe than mới bị khướu mổ chết hicccc tiếc waaaaa. Khướu thì hót suốt ngày, họa my thì sợ khướu kinh khủng nên không dám mở miệng nên đang có ý định tách ra!
-04DaTaK1kDoHmCAcrP1AA

[/IMG]

không biết có được không đây

Chắc là được chứ

Chắc là được chứ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn xem lại cách post ảnh lên diễn đàn nhé, để post được ảnh chứ không có ảnh mọi người sẽ không biết được là thế nào cả. Đây là các đường link hướng dẫn up ảnh hoặc bạn có thể vào trang upanh.com để up ảnh và đưa lên diễn đàn. Thân
Hướng dẫn post ảnh lên Forums từ trang Imageshack.us | Huong dan post anh len Forums tu trang Imageshack.us - Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam
New: Hướng dẫn chèn Ảnh và Clip Video vào bài viết, từ Photobucket | New- Huong dan chen Anh va Clip Video vao bai viet, tu Photobucket - Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chỉ đủ cho 1 đôi làm tổ thôi bác cho nhiều vào nó sợ con mạnh nhất là đúng rồi.Đến mùa làm tổ sinh sản em khướu bảo vệ lãnh thổ sẽ xơi nốt 2 em mi thôi.

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu cái Aviary này mùa nuôi 2 đổi trở lên thì hơi chật, còn nếu mà nuôi 1 đôi thì lại quá rộng

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Aviary này rất đẹp rồi bạn ạ. Nhưng đúng là nó hơi chật nên phải tranh giành lãnh thổi vì vậy mà chúng đánh nhau, dẫn đến chú choè hy sinh còn hoạ mi thì sợ khướu. Bạn chỉ nên nuôi một đôi trong này dù nó hơi rộng nếu nuôi một đôi. Nhưng rộng thì được chớ hẹp thì không được rồi. Chúc bạn thành công. Thân

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
Aviary đẹp quá.xin chúc mừng.mình nghĩ nếu nếu muốn nuôi chung thì bạn phải tìm những loài không có tính cạnh tranh nhau lảnh thổ cũng nhủ thức ăn.như thế chúng mới sống hòa thuận được.thậm chí 1 loài chung sống với nhau mà có nhiều con sống chung 1 nơi chật nó cũng đánh nhau tranh giành

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
éo ơi nhìn cái hố rộng như cái mương ấy, ở HN mưa thì ngập như lũ , nhỡ vào cái mương avi này chắc chim xuống sẽ sao nhỉ:a45: ?

sony7778

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác cho xin kích thước để học tập làm với xin cảm ơn

huybas

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Kích thước: mặt bằng hình lục giác cạnh bằng 1 m; chiều cao xung quanh là 2m; chiều cao chóp là 2,5 m. Vật liệu là tôn; ông nước bằng kẽm; lưới inox; ang ở bên trong đường kính 70 cm trồng cây cây sanh. Tổng thiệt hại (cả công và cây nữa) là gần 7 triệu thui.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Với không gian vườn cây rộng rãi nên cái avi này quả là nhỏ, nếu bạn làm rộng hơn thì đẹp hơn...bạn chú ý đến cái lỗ thoát nước dưới sàn nhé, chặn lưới thép cẩn thận kẻo chuột rắn chui vào lại hỏng mất dàn chim
Khoảng vườn này là cả ước mơ

luongdd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái Aviary này của bác chỉ nuôi chim gáy đẻ là hợp nhất có chăng thì thả vài chú khuyên nữa là okê

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Avari của bạn làm rất đẹp, nhưng phần che xung quanh phía trên bạn dùng tôn sóng thì theo mình ko được hợp lý lắm. cây sanh bên trong bạn trồng hẳn hoặc bỏ bớt đôn chậu cho nó thấp xuống thì nhìn thanh thoát hơn. Đó là ý mình ko nên thì bỏ qua nhé.

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
Kích thước: mặt bằng hình lục giác cạnh bằng 1 m; chiều cao xung quanh là 2m; chiều cao chóp là 2,5 m. Vật liệu là tôn; ông nước bằng kẽm; lưới inox; ang ở bên trong đường kính 70 cm trồng cây cây sanh. Tổng thiệt hại (cả công và cây nữa) là gần 7 triệu thui.

AV rất đẹp,nếu bạn nuôi 1 cặp cu trong đó thì quá tuyệt vời,bạn không nên nuôi tạp nham thế,nói về khướu và Hm thì bạn nhốt chung thế là sai,bạn phải biết rằng khươu rất hay hót và thuộc loại bắt chước tiếng chó mèo,HM thì loại nhát,bạn nuôi chung thế Hm sợ là đúng rồi,theo mình nghĩ bạn đã kỳ công làm chiếc lông đẹp thế rồi thì bạn chịu khó đầu tư một cặp cu thổ đồng vào,nếu chịu ghép đôi mùa sau bạn sẽ có 1 đôi cu thổ đồng chơi và cũng có kinh tế.............thân..
p/s:chơi CU GÁY QUÂN Tử,SỐNG THANH THẢN MÀ hihihi,

congvuong85

Thành viên mới
SVC$
0
kiểu avira tròn này làm tốn kếm hơn là vuông .này dễ bị gió lùa nếu ko che chán.

bilshu

Thành viên mới
SVC$
0
vườn nhà bác đẹp tóa!..............................................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom