Guest viewing is limited

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh NDoan và các bạn trong diễn đàn SVC,
Xin phép anh NDoan cho em mượn đỡ trang này của anh để post cái video clip gì khg biết sao em không có thể mở trang mới được chắc tại gì lâu quá khg ghé thăm SVC nên bị tước quyền lợi nầy....hihihih.

Lâu lắm rồi mình mới trỡ lại diễn đàn svc. Sâu khi có thêm một chấu trai thì khắc hơn trước nhìu, mình ít khi vô forum gì khg có thời giang nhu trước. Bây giờ thì bé trai đó có thể chơi dỡn với chị nó nên mình có thêm tí thời giang như trước. Có thể chơi chim lại và lên online đọc thêm chi tiếc về chim chích Chòe Lửa.
Lâu lắm rồi mình có quang niệm là ấp trứng chim Chích Chòe Lửa trong máy ấp trứng có được không. Thì bây giờ mình mới biết là có thể được...xin mời anh chi em coi nhé (ô, lý do mình nói tiếng Anh gì mình muốn nhìu quốc gia khác như Singapore, Malaysia, Indonesia, và Thailand có thể hiều được).

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/dEsexk6-q64" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

xin nhờ Mod sửa và post cái video nầy giùm em.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chích Chòe Lửa Sinh Sản Ở Bên Mỹ

Em kiếm được cách rùi.....anh em mừng hô em nhé. Tưởng ấp không được...ai ngờ, ai ngờ dc mừng quá, khoe hihihihihi

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/dEsexk6-q64" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào các bạn đây là video số 1, trước khi Chòe Lửa nỡ. Các bạn nhìn kỷ thì thâý trứng bên phải mới mỏ võ trứng đó.

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/sv8DSd9cffs" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0

em chưa ấp chim bằng máy nhưng em nghĩ là ấp được, tuy nhiên khi nuôi chim con khi mới nở bằng tay thì em không có kinh nghiệm gì. Không biết anh Redtailhawk có thể chia sẻ kinh nghiệm gì không?

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào birdlover,
Mình cũng ko có kinh nghiêm nuôi CL non bằng tay. Đây là lần đầu tiên mình nuôi bằng tay khi mới nở, nhung hòi con trẽ mình đã nui Hoàng Yến (Canary) mới nở bằng tay qua rồi va thành công rất nhìu. Hi vộng kinh nghiệm đó giúp mình nuôi CL này được.
Tin mừng, mình mới nhìn vào máy ấp thấy hắn ta còn sống. Vậy là nuôi được 1 ngày rồi đó. Kinh nghiêm thì bật mí sâu đí nhé birdlover gì mình cũng đang học hỏi và đang đọc trên internet kiếm kinh nghiệm mà thôi.
Không biết birdlover có lời khuyên chia sẻ gì giúp mình không ạ?
Than,
RTH

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hi anh RTH, em mới nuôi chích choè lửa đẻ năm nay là năm đầu tiên à nên em chưa có nhiều kinh nghiệm đâu anh hihi. Chim con em để cho chim cha mẹ nuôi đến khi biết tự ăn luôn rồi em mới bắt ra vì em đi làm suốt ngày không có thời gian nuôi tay. Anh RTH chắc cũng ở bên Mỹ hả? Anh ở gần chỗ anh NDoan không?

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0

Ndoan ở Orange County. Anh ở San Diego, Cali. Lái xe 1.5hrs a em.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Chào birdlover,
Mình cũng ko có kinh nghiêm nuôi CL non bằng tay. Đây là lần đầu tiên mình nuôi bằng tay khi mới nở, nhung hòi con trẽ mình đã nui Hoàng Yến (Canary) mới nở bằng tay qua rồi va thành công rất nhìu. Hi vộng kinh nghiệm đó giúp mình nuôi CL này được.
Tin mừng, mình mới nhìn vào máy ấp thấy hắn ta còn sống. Vậy là nuôi được 1 ngày rồi đó. Kinh nghiêm thì bật mí sâu đí nhé birdlover gì mình cũng đang học hỏi và đang đọc trên internet kiếm kinh nghiệm mà thôi.
Không biết birdlover có lời khuyên chia sẻ gì giúp mình không ạ?
Than,
RTH
Anh ấp bằng máy nở được là mừng quá rồi . Xin chúc mừng anh nhé . Việc nuôi chim con những ngày mới nở thì thật khó nếu không có trứng kiến , em không biết anh cho nó ăn mồi gì chứ bên Việt Nam thì lấy trứng kiến cho nó ăn khoảng 5 ngày là đã lớn rồi có thể cho ăn thêm sâu quy là sống tốt . Nuôi thế này thì mất nhiều thời gian để cho nó ăn và đơn nhiên phải giữ ấm cho chim non nửa là xong . Hy vọng anh nuôi chim sẽ khỏe mạnh .

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0

Anh cho em hỏi nhiệt độ ấp trứng là bao nhiêu. Em đang gặp vấn đề vì nuôi chim trên sân thượng nắng nóng quá sợ trứng ung

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0

Anh ấp bằng máy nở được là mừng quá rồi . Xin chúc mừng anh nhé . Việc nuôi chim con những ngày mới nở thì thật khó nếu không có trứng kiến , em không biết anh cho nó ăn mồi gì chứ bên Việt Nam thì lấy trứng kiến cho nó ăn khoảng 5 ngày là đã lớn rồi có thể cho ăn thêm sâu quy là sống tốt . Nuôi thế này thì mất nhiều thời gian để cho nó ăn và đơn nhiên phải giữ ấm cho chim non nửa là xong . Hy vọng anh nuôi chim sẽ khỏe mạnh .

Đúng rồi đó, ấp lần đầu nở được là mừng lắm rồi. Cám ơn bạn. Bên đây ko biết đi đâu kiếm trứng kiến nên mình xay nhiển 50% đồ ăn tươi (dế và sâu) và 50% bột cho chim non ăn (hand-rearing formula for bird). Xay và thêm chút nước vào cho nó sệt sệt rồi lấy cây óng chích (ko có kim) rồi đút chú chim non. Mơi mốt mình up lên youtube clip mà mình đút chú chim non, thì bạn sẻ thấy. Chú chim được 2 ngày tuổi rồi.

Anh cho em hỏi nhiệt độ ấp trứng là bao nhiêu. Em đang gặp vấn đề vì nuôi chim trên sân thượng nắng nóng quá sợ trứng ung

Bạn à mình ấp theo độ trứng gà là 99.5F (37.5C) có thể ko đúng gì mình ấp 4 trứng mà nở chỉ có 1 trứng thôi. Chúc bạn mai mắng nhé. Theo mình nghỉ 37.5C có thề hơi cao, tự con gà rất là to so với chim chích CL, mình nghỉ có thể 37.3C thì tốt nhất. Chúc bạn mai mắng.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Hello RTH and welcome back! It's been a long time.... how've you been doing?

vâng mình đã chuyển bài của bạn riêng ra và đã dán lên để các bạn có thể exchange info trong topic incubator này.
Vì post trong bài của bạn NDoan e sẽ loãng chủ đề của bạn ấy.

thân mến,

Bạch Đề

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0

Thank you Anh Bạch Đề for starting a new thread for me. Thank you for asking. I'm doing great. How are you and your birds doing?

Biết sao hông, lâu lắm rồi em mới trở lại nhà mà thấy các anh em náo nhiệt như xưa. Em rất là mừng!!!! hiihihi Gì có người chia sẻ niềm đam mê.

Thân,
RTH

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0

Móm CL sơ sinh.

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/i_z4anJ5LNc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh cho em hỏi nuôi ccl sơ sinh thì mình cho ăn gì la tốt nhất có cần giữ ấm cho chim con không va65yem đang gặp trường hợp chim mẹ bỏ chim con ra rỏi tổ

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Người chủ cái clip đại khái nói rằng:

Chim mới nở ra thường sau 24 giờ hoặc 1 ngày mới cho nó ăn, vì cái phôi lồng đỏ vẫn có thể nuôi nó 24 giờ sau khi nở.
Ông ta còn nói là có đọc qua tài liệu nói rằng khi chim con đi phân lần đầu thì có thể cho ăn.

Cái ấp trứng xem là set/cài nhiệt độ ở 37 độ C.

Ông này chia ra vài series của clip vì vậy còn clip nữa....

thân mến,

Bạch Đề

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...quá chuẩn...cuộc chơi có công nghệ...can thiệp...sẽ được như ý muốn...cám ơn a Redtailhawk đã chia sẻ...

dhn000

Thành viên mới
SVC$
0
cac bac cho e hoi neu nhu ko co may ap thi minh ap nhu the nao la dc? con nhiet do va do am thi nhu then nao?
e co 1 to choe than mak chim bo me bo to nen e dang co gang cuu chim con nek

Sửa lại:các bác cho em hỏi nếu như không có máy ấp thì mình ấp như thế nào là được?con nhiệt độ và độ ẩm thì như thế nào?
em có 1 tổ chòe than mà chim bố mẹ bỏ tổ nên em đang cố gắng cứu chim con nè

giangmylc009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao bạn cũng giống mình, hiện tại mình có 4 trứng Chòe Lửa do chim mẹ đẻ ở nền chuồng, mình không biết xủ lý sao, vì không có mấy ấp trứng nhân tạo .

Ở đây có anh em nào biết cách ấp sao để nở ra chim con không, mình đang rất cần sự giúp đỡ về vấn để này.
Đây cũng là vấn để mà anh em nào cản đẻ đều có thể gặp phải.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom