Guest viewing is limited

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Giới thiệu với cả nhà chú vẹt đầu tay của em
Em đã đc 4tháng tuổi rùi,ăn nhìu mà ị cũng nhìu hihi,tính tình hiếu động phá phách,la hét và huýt sáo cả ngày
Nó rất thìch cá và đàn cá cũng vậy cứ quất quýt bên nhau cả ngày

Ps:vì đấy là con vẹt đầu tiên em nuôi còn thiều nhiều kinh nghiệm mong các anh chị chỉ bảo để em nó ngày càng đẹp và giỏi hơn nhé.Thanks mọi người

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Luckydog chào em,
Thích chó và cá, rồi bay giờ chơ qua tới chim:a01:. Chúc mừng em nhe...sáp giống RTH rồi đó. Em mà chơi qua tới cây cảnh nữa là đủ bộ giống anh đó nhe.....4C (Chim, Cây Cảnh, Cá, Chó). :a01::a01::a01::a01:

African Congo Grey Parrot của em thấy sáng suốt và thông minh đó. Em ráng tập em nó nói chuyện nhiều lên rồi up video lên cho ae chiêm ngưỡng được không?

Năm trước anh có nuôi một em, nhưng la to quá và ồn ào nữa nên bán mất rồi. Cũng nhớ tí xíu em đó.....gì hiền lám ai rờ cũng được hết.

Bay giờ mới xám hai em này. Chim non....mới 2-3 tháng thôi. Khống hét như African Grey.....mà đẹp.

roda2008

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Toàn vẹt ngoại........cách chăm sóc chúng chắc chỉ có mấy ông bên tây rành thôi bạn ơi.....

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Anh Redtailhawk:con của em còn nhỏ mới 4tháng tuổi ah nên chưa tập nói đc,bây giớ nó chỉ mới huýt sáo và la in ỏi đc ah hihi nhưng em thấy nó có vẻ nhanh nhẹn và thông minh với lại nhà em ngưòi ra vào nói chuyện nhiều hy vọng nó sẽ học nói nhanh
2 con của anh là giống gì vậy anh nhìn màu me dễ thương wa hình như ở vn mình chưa có

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Toàn vẹt ngoại........cách chăm sóc chúng chắc chỉ có mấy ông bên tây rành thôi bạn ơi.....
èo bộ vẹt ngoại là phải người tay mới bít cách nuôi hay sao bác?mình có thể tham khảo tài liệu học tập nuôi đc mà.mà ở vn mình bây giờ nuôi nhìu wa trời lun kìa giống như các loại chó hay cá cũng thế có nguồn gốc từ nước ngoài giờ nuôi đầy mà thậm chí còn đẹp hơn người họ nuôi nữa áh chứ

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
các anh ơi mấy anh mua ở đâu đó và giá cả bao nhiêu có thê cho em biết được kô em ở HÀNỘI các anh chỉ chỗ cho em ty và giá cả nữa nhé:a37:

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
các anh ơi mấy anh mua ở đâu đó và giá cả bao nhiêu có thê cho em biết được kô em ở HÀNỘI các anh chỉ chỗ cho em ty và giá cả nữa nhé:a37:
bạn vào 5giay.vn tham khảo giá cả nhé,họ có nhận ship toàn quốc lun đó

roda2008

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
èo bộ vẹt ngoại là phải người tay mới bít cách nuôi hay sao bác?mình có thể tham khảo tài liệu học tập nuôi đc mà.mà ở vn mình bây giờ nuôi nhìu wa trời lun kìa giống như các loại chó hay cá cũng thế có nguồn gốc từ nước ngoài giờ nuôi đầy mà thậm chí còn đẹp hơn người họ nuôi nữa áh chứ
ọoc...oọc...bác nói vậy là chưa hiểu hết ý em rồi.Có 2 ý.thứ nhất :Xuất xứ của bé vẹt là ở châu phi nên đồ ăn của mấy bé cũng....chỉ có ở châu phi ( ý em muốn nói ở đây là các loại hạt,rau,chồi cây chỉ có ở vùng châu phi mà thôi;đồ ăn càng gần tự nhiên thì càng tốt cho bé).Điều này khó tìm(nhưng ko phải là ko tìm được, nếu tìm được thì cũng ko ra gì).Thứ hai:nếu bác dùng đồ ăn đóng gói sẵn(ý của em là loại đồ ăn cao cấp chuyên dùng cho vẹt có thể mua ở các shop pet thì sẽ ko tốt cho bé vẹt đâu nhá).Túm lại 1 bé vẹt có đầy đủ tố chất tốt nhất thì chỉ có thể được nuôi và được sống ở chính tại vùng đất đã sinh ra bé.....EM có thể tuyên bố một câu:ở Việt Nam thì CHỈ nuôi vẹt Viêt Nam là tốt hơn tất cả(bé vẹt sẽ có tất cả đk tốt nhất)...EM mà nói sai thì bác và AE trên diễn đàn cứ chém em thoải mái......

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
hihihi,những loài vẹt này đã ép đẻ được nhiều lắm bạn à,người ta ép đẻ được thì đã nghiên cứu kỹ thức ăn,nên nuôi trong môi trường thiên nhiên hay trong nha2 thì cũng tốt thôi,cái quan trọng là mình bổ sung đầy đủ chất cho e nó thôi

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
em thấy mấy bác việt nam ra nước ngoài ăn súp, thịt hầm. Bác nào cũng khoẻ và béo trắng ra mà. Chỉ có lâu lâu nhớ nhẹ nhàng thì nem, chả, nặng đô thì thịt chó, mắm tôm, riềng mẻ. Lại về VN làm 1 trận rồi lại đi.
Thức ăn tự nhiên cùng 1 thể loại. Ví dụ chim ăn ngũ cốc, cho ăn ngũ cốc thì dù ngũ cốc chỉ có ở VN cho vẹt châu phi ăn cũng vẫn tốt như nhau bác ah. Nó chỉ die nếu bác cứ ép nó ăn thịt với uống bia thôi ah.
:D:a01:

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh Redtailhawk:con của em còn nhỏ mới 4tháng tuổi ah nên chưa tập nói đc,bây giớ nó chỉ mới huýt sáo và la in ỏi đc ah hihi nhưng em thấy nó có vẻ nhanh nhẹn và thông minh với lại nhà em ngưòi ra vào nói chuyện nhiều hy vọng nó sẽ học nói nhanh
2 con của anh là giống gì vậy anh nhìn màu me dễ thương wa hình như ở vn mình chưa có

Ah, thì ra em nó còn bé quá...chưa tập nói được đâu, nhưng em nên chơi và gay tình cảm với nó nhiều lớn lên nó có thiện cảm với em rất là nhiều.

2 con vẹt của anh tên là Rainbow Lorikeet từ Châu Úc. Loại vẹt này măm trái cây và mật cây thôi, không măm hạt khê. Anh không thich vẹt ăn hạt xã võ đầy sân nhà và hét lớn tiếng, nên nuôi loại này thử gì thấy mầu mè dễ thương như em nói.

African Grey của em nuôi đoàn hoàng lớn lên nó ngoan và thông minh lắm. Cái điều em nên nhớ là không bao giờ đánh nó gì nó sẽ nhớ hoài, anh bị rồi. Nếu nó làm gì em không thích thì láy bình nước xịch nó.....sâu này nó nhình bình nước thì sợ.

RTH

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
em thấy mấy bác việt nam ra nước ngoài ăn súp, thịt hầm. Bác nào cũng khoẻ và béo trắng ra mà. Chỉ có lâu lâu nhớ nhẹ nhàng thì nem, chả, nặng đô thì thịt chó, mắm tôm, riềng mẻ. Lại về VN làm 1 trận rồi lại đi.
Thức ăn tự nhiên cùng 1 thể loại. Ví dụ chim ăn ngũ cốc, cho ăn ngũ cốc thì dù ngũ cốc chỉ có ở VN cho vẹt châu phi ăn cũng vẫn tốt như nhau bác ah. Nó chỉ die nếu bác cứ ép nó ăn thịt với uống bia thôi ah.
:D:a01:

Chào em Ruacon80, ở nước ngoài nhất là Nam Cali có đầy đủ đồ ăn Châu Á, nhất là đồ ăn Viêtnam như nem, chả, mắm tôm như em nói...muốn mắm nào có mắm đó nhập cãng từ nước Việt Nam chúng ta. Thâm chí có Sầu Riêng và Mích tươi nữa kìa.......đâu phải chỉ ăn đồ Tay thôi đâu. Mời em ghé qua Nam Cali nhất là Little Saigon một chuyến đẻ mỡ rọng tàm mắc nhé.
Còn chuyện Vẹt thì phải cho ăn đúng loại ngũ cóc, không phải ăn ngũ cóc gì (miểng tự nhiên) là được đâu em. Em không có kinh nghiệm nuôi Vẹt, không nên phát ngôn bừa bãi làm người ta không biết làm theo là nguy.

Nếu anh nặng lời, xin lõi em nhé như anh đọc bày em viếc thấy không đúng. Sorry.

RTH

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Va65y mấy em này đem về nc ( VN) thì lấy gì nuôi nếu nó ko ăn đúng loại ngũ cốc? Mình cũng nuôi khá nhiều loài chim này nhưng nghe câu này thắc mắc quá, mong bác Redtaihawk mở rộng tầm mắt giúp, mình chỉ ở Vn thôi nên ko có đk mua thức ăn của nc ngoài đâu, nhưng các giống vẹt kéc nhập ngoại thì đã từng sở hữu nên thác mắc quá

quisangnhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn LucKyDog dạy em nó làm sao cho giống con vẹt Alex nổi tiếng thế giới ấy hahaha:a43::a43::a43:.
đã 4 tháng mà huýt sáo rành 6 tháng là nói tốt rồi. Vẹt xám châu phi dứng đầu danh sách trong số 368 loài vẹt trên thế giới đấy vừa thông minh vừa nói giỏi vốn từ mà vẹt xám châu phi đạt dược lên đến 100-150 từ ngang nhiên có thể vượt wa nhồng VN nữa đấy , xin chuc`1 mừng luckydog đã sỡ hữu 1 vẹt tốt đến thế.:a45::a45::a45::a45:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom