Guest viewing is limited

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
Áo lồng màu đỏ tươi

Chào ACE SVC...
Em đã nuôi chim hơn 1 năm nay , nhưng vấn đề áo lồng màu đỏ tươi em vẫn chưa giải quyết dc.
Nay em xin phép mạo muội đặt ra câu hỏi : áo lồng đó là do ACE tự đặt , tự may hay là có bán tại các cửa hàng phụ kiện.
ACE nào biết chỗ bán , may , mong hãy giúp em vấn đề này
Em ở Q11 , TPHCM
Cám ơn cả nhà
Thân

Rider

Học, Học Nữa Học Mãi
SVC$
0
Ðề: Áo lồng màu đỏ tươi

Nhắc đến ố lồng mới nhớ , cái này mình chưa hiểu nhiều lắm ví dụ như ren có người lại thích ố lồng màu đỏ , trắng hay xanh lá cây & cả nhiều màu sắp sếp như cầu vông nữa , bên TQ thì áo lồng khuyên thường là màu trắng .
Có bạn nào biết nói sơ qua cho mình hỉu với .:)

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

Chào ACE SVC...
Em đã nuôi chim hơn 1 năm nay , nhưng vấn đề áo lồng màu đỏ tươi em vẫn chưa giải quyết dc.
Nay em xin phép mạo muội đặt ra câu hỏi : áo lồng đó là do ACE tự đặt , tự may hay là có bán tại các cửa hàng phụ kiện.
ACE nào biết chỗ bán , may , mong hãy giúp em vấn đề này
Em ở Q11 , TPHCM
Cám ơn cả nhà
Thân
bạn có thể đo diện tích lồng rồi mua vải nhờ người ta may dùm cũng được á,bạn nên may khoảng 3-4 cái để khỏi phải trả tiền công may quá nhiều.
thân

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0

Vụ áo lồng màu đỏ đối với người nuôi Chóp mào mình thấy nhiều rồi nhưng hỏi nó có tác dụng gì chưa ai trả lời. Áo lồng màu tối có công dụng cho chim yên tịnh nếu nhà bạn có thói quen thức khuya, còn áo lồng sáng khi muốn trùm lại ban ngày vẩn đảm bảo chim có thể thâý đường ăn và hót không bị rối loạn nhịp sinh học.

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Chào các bạn! Mình thấy các bạn ở các tỉnh phía Bắc/Trung Quốc/Thái lan hay chọn áo lồng đỏ cho chim các loại nói chung, trong đó có CM. Nhưng mình không lý giải được tại sao đa số lại chọn áo lồng đỏ. Các bạn ở miền Trung và miền Nam thì hình như không chú tâm lắm về màu sắc của áo lồng phải không? Vậy áo lồng đỏ hay màu khác thì tốt hơn và tại sao, bạn nào biết thì giúp nhé! Cám ơn.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn thân mến đây thực sự cũng là một vẫn đề mà khá nhiều người đã đề cập. Áo lồng và màu sắc áo lồng có thực sự ảnh hưởng đến chú chim của chúng ta không thì mình xin khẳng định là có. Vì theo cấu tạo của mắt chim thì sắc tố đỏ là màu chủ đạo nhất để chim dễ nhận biết và chú ý nhất. Đồng thời sắc đỏ nó tạo cho những chú chim có sự kích thích máu lửa (kích động) cũng như con người chúng ta khi nhìn màu đỏ và cả bò tót cũng vậy. Bởi thế trong các nghành xây dựng nhất là nhà cao tầng các máy móc, thết bị rất ít khi được sử dụng màu đỏ mà màu vàng là chính nó sẽ đem lại sự hăng say nhưng không bị kích động quá như màu đỏ sẽ dẫn đến những và chạm và sai lầm đáng tiếc. Vì thế màu đỏ được ưu tiên sử dụng làm áo lồng nhất là lúc đưa lồng đi thi và khi chú chim căng lửa. Còn khi thay lông thì có thể dùng các áo lồng có nhiều màu sắc sặc sỡ hơn và có màu xanh để cho chim có cảm giác thoải mái, tự do không bí bức như nó được hòa mình vào cùng với mẹ thiên nhiên, như thế tinh thần chim sẽ thư thái giúp cho chú chim được tĩnh tâm và thay lông nhanh, đẹp nhất theo tự nhiên.
Trên đây là một số ý kiến cóp nhặt theo hiểu biết và kinh nghiệm cá nhân nếu có gì sai sót mong được bổ sung và chỉ giáo. Chúc mọi người có được nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
vâng,
chủ đề này trước đây trong diễn đàn đã có bàn đến, ACE thành viên có chia sẻ rất nhiều, và chi tiết.

Nhưng Bạch Đề tìm lại mãi mà không nhớ chủ đề cũ đó ở mục "phụ kiện nào" cũng đang tìm lại và ghép lại cho nó phong phú.
ACE thành viên nào nhớ xin cho cái link với ạ, mình nhớ là trong mục HM thì phải.

thân mến,

Bạch Đề

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
tôi thì khoái áo lồng màu xanh lá cây. diệu mắt:a45:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Hơi lạc đề chút nhé. hôm trước đọc sách gì quên rồi, Bò tót không ghét màu đỏ như chúng ta tưởng vì sự thật mắt bò không phân biệt được màu sắc. Đến lúc bị kích động thì hắn thấy gì cũng ghét .
.
Thân

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
vâng,
chủ đề này trước đây trong diễn đàn đã có bàn đến, ACE thành viên có chia sẻ rất nhiều, và chi tiết.

Nhưng Bạch Đề tìm lại mãi mà không nhớ chủ đề cũ đó ở mục "phụ kiện nào" cũng đang tìm lại và ghép lại cho nó phong phú.
ACE thành viên nào nhớ xin cho cái link với ạ, mình nhớ là trong mục HM thì phải.

thân mến,

Bạch Đề
Chào Bạch Đề và ACE về đường link thì tôi chịu,hihi,phần này ae đã nói trong [phụ kiện dành nuôi vành khuyên,trang 3,ÁO ĐẬY LỒNG CHIM của bạn THANHVI] ACE vào đấy tham khảo thêm nhé:a20:
hihi phần này nhờ CỤ Đề ghép lại cho đỡ bị loãng chủ đề nhé hihi:a20:

Chỉnh sửa lần cuối:

lepa65

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi!Xin được góp vốn buôn cùng các bạn.Tôi thấy rằng thiên nhiên và con người chúng ta rất gần gũi nhau và khoa học đã chứng minh điều này:Màu sắc trong thiên nhiên ảnh hưởng lớn đến mỗi cá thể trong cuộc sống.Ví như màu đỏ là gam màu nóng. nó gây cảm giác ức chế bức xúc ...hay màu đen gây cho ta cảm giác ảm đạm u ám và bí ẩn...Nếu là màu gam lạnh ôn hòa thì dễ chịu hơn.Chính vì vậy chọn màu sắc cũng là trong nghệ thuật thẩm mỹ,nên tùy bạn chọn sao cho phù hợp đúng nơi đúng chỗ sẽ hiệu quả và được tôn trọng.:a03: !!!

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nói chung áo lồng thì chọn mào nào nhẹ nhàng thôi miễn là kính cho chim ấm để ngủ khi xách đi chim ko lạnh và ko nóng là được

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom